ep 71 ลง 5e fe ต้องทำอะไรเพิ่ มครับพี่ ขอรบกวนพี่ช่วยแนะนำหน่อย (มือใหม่)

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย IAMMUSIC, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IAMMUSIC

IAMMUSIC New Member Member

11
    0
    0
    ep 71 ลง 5e fe ต้องทำอะไรเพิ่ มครับพี่ ขอรบกวนพี่ช่วยแนะนำหน่อย (มือใหม่):D

2. IAMMUSIC

11
    0
    0
    อยากติด แก๊สด้วยครับ

3. IAMMUSIC

11
    0
    0
    กำลังวางเรคื่อง 5e fe ครับ อยากแรงนิดๆ ช่วงล่างเดิมๆครับ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    แจ่มเลยครับ
    ไม่ต้องทำอะไรเลยนะครับ
    ทำท่อไอเสียกับปั้มติ๊ก กับเดินสายไฟครับ

5. IAMMUSIC

11
    0
    0
    ขอคุณครับ กำลังรอช่างวางเครื่อง เสร้จแล้ว จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

6. trcaba

trcaba New Member Member

18
    0
    0
    gear auto หรือะรรมดาครับกำลังหาที่ติดแก๊สเหมือนกันครับของผมเกยร์ ออโต้ กินน้ำมันกระจายเลย 3 เกียร์เนี่ยเซ็งเลยครับต้องเช็คอะไรบ้างครับedd

7. IAMMUSIC

11
    0
    0
    วาง เครื่องเสร็จครับ ลอง ดูแล้ว Ok ครับ เกียร์รรมดา ของ เดิม 2e 160 ยังได้อีก ครับ

8. IAMMUSIC

11
    0
    0
    พอใจครับ 5e รอแมค 15 "ไม่ทราบว่าควรใส่อะไรดีครับ

9. IAMMUSIC

11
    0
    0
    รถแรงครับกลัวช่วงล่างเอาไม่อยู่แนะนำหน่อยครับ

10. IAMMUSIC

11
    0
    0
    ขับเร็วมีอาการเหมือนร่อนนะครับ ช่วงล่างเดิมฯนะ

11. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ก็ทำช่วงล่างใหม่สิครับ
    ทำให้รถแข็งขึ้นและทำให้รถต่ำลงก็จบแล้วครับ
    แต่ก็ต้องทำใจหน่อยครับ

12. แล้วปกติ5e วิ่งเป็นไง

ปกติ 5e ใน 71 มันวิ่งแค่ไหน
    รถเกียร์ออโต้
    เต็มที่ได้ 140-150
    แต่รอนาน
    พอจะทำให้ตามไปดมควัน 4efte ได้ไม๊ครับ

13. ตอบข้อความด้านบนค๊าบ

ดีคับ ผม ตั้ม น๊ะคับ จาก RSU Car Com . . . (ตอนนี้ย้ายบอร์ดไป rz-racingzone.com/rsu แร้ว น๊ะค๊าบบ)
    พอดี ตั้มใช้ 5e อยู่ คับ วางอยู่ใน โตโยต้า พาซิโอ้ EL 44 เกียร์ออโต้ คับ เดินเฮ้ดเด้อ 4-2-1 2 นิ้ว มีท่อ พักกลาง และ พักปลาย คับ วิ่งได้เต็มที่ 180 กว่าๆ (หมดไมล์แร้ว) ขึ้นไม่เร็วปรี๊ด แต่ก็ไม่ช้ามากน๊ะ
    ไม่แน่จัยว่า ถ้าวางใน EP71 จะวิ่งได้เท่าหร่ายคับ เพราะ ผมไม่แน่จัยว่า น้ำหนัก รถ EP71 เท่าไหร่ รถผม น้ำหนักรถเปล่า 950 กิโล คับ

14. IAMMUSIC

11
    0
    0
    สุดยอดครับ ผม 160 ยังได้อีแต่ไม่กล้ากลัวรถร่อน

15. IAMMUSIC

11
    0
    0
    EP 71 5E

EP 71 5E

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้