อยากสอบถามเรื่องการขยายไอดีไอเสียหน่อยครับ....

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย wow69, 1 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wow69

wow69 Guest

0
    0
    0
    คือผมพึ่งหัดโมดิฟายรถเองครับ รถผมมีโอทำลูกraiderขนาด 57 มิล ทำวาล์วโซนิกครับ
    คือว่าผมได้ทำการแยงฝาครั้งแรก......ขนาดไอดี 26 ไอเสีย 24 .....ตั้งไฟแก่ ........ใส่คาร์บูเอ็นโปร........
    แต่ไล่ไม่ค่อยเข้า ( บิดเร็วๆแล้ววอดดับ.......) ออกไปลองรอบต้นดีมาก.....แต่ปลายไม่ไปไหนได้100เดียวเอง....เวลาขี่รรมดาก็เสียงเครื่องดังมาก .....รอบไม่นิ่ง.........ผมเลยลองแยงใหม่.........ประมาณไอดี30....กับไอเสีย26.......และแยงคอรีดด้วย...... คราวนี้ยิ่งกว่าเก่า.......วิ่งไม่ออกเลยครับ......รอบปลายก้สะดุดยิงดัง....ปุปุ.......

พี่ๆช่วยตอบผมหน่อยนะครับ.....

1.ผมแยงไอดีไอเสียขนาดใหญ่ไปหรือปล่าว ต้องแก้ยังไงครับ ต้องซื้อฝาใหม่หรือปล่าว

2.ช่วยบอกเทคนิคการไล่คาร์บูให้หน่อยครับ.......คือผมลองดูสีหัวเทียนได้แต่บิดก้จะวอด........
    ผมลองไล่นมหนุอากาศตั้งแต่ 35 38 40 42 52 60 กับนมหนูน้ำมัน 100 110 115 -130
    ก็ไล่ไม่ได้สักที

ผมเริ่มท้อแท้กับการทำรถแล้วครับ........แก้ไม่ได้สักที.......พี่ที่ชำนาญช่วยแนะนำหน่อยนะครับ......ว่าจะทำอย่างไรให้รถวิ่งดีและเดินเรียบขึ้นครับ

อ้อผมลือบอกไปรถผมใส่ชามขุด ไล่เม้ด 8-9 ครับ ท่อเดิม ยังไม่มีแคมกับกล่องแต่ง...........

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอาไฟปกติพอ แก่วิ่งไม่ออก ได้แต่ต้น :) :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้