ความแตกต่างของ หาง dc2 กับ หาง db8

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย specie04, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. specie04

specie04 New Member Member

8
    0
    0
    พอดีซื้อ หาง DC2 มาไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าวครับ เห็นว่ามี DB8 เหมือนกับ DC2 แต่หางกว้างกว่าใส่ไม่ได้ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับว่าความแตกต่างระหว่างหาง 2 อันนี้เป็นยังงัย ถ้ามีรูปด้วยก็จะดีมากเลยครับ จะได้เห็นความแตกต่าง, แล้วอยากเห็นรูปตรงใต้ฝากระโปรงที่เจาะยึดน็อตด้วยครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    DB8 นี่ใช่ Integra ตัว 4 ประตูป่าวครับ

ถ้าใช่ หาง DC2 จะพอดีกับกระโปงหลัง ES แต่ของตัวสี่ประตูจะกว่างกว่าครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต า ม ที ป ร ะ ธ า น แ ม น บ อ ก เ ล ย คั บ

4. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    อย่างแรกดูที่ราคาครับ ต่างกันพอสมควร DB จะถูกกว่า แต่ถ้าราคาพอกัน ก็ ลองเปิดกระโปรง เอาหางทาบดู ใต้ฝากระโปรงหลังซ้ายขวาจะเห็น รู ที่เตรียมไว้ให้เจาะยึดหางข้างละ 2 รู ลองเอาหางทาบลงไป ที่หางมันจะมีน๊อต 2 ตัว ข้างละตัว ที่จะตรงพอดีกับช่องนี้ (น๊อตตัวหน้าของหาง จะตรงกับ รู อันล่าง รู จะมี 2 รู ตามที่บอก) ต้องไม่ยาวกว่า ต้องพอดีเท่านั้น ไม่มีการคว้าน พอดีเลยจริงๆ จากนั้นเราก็มองแนวของหาง แนวเฉียงของหางด้านหลัง จะรับกับแนวเฉียงของไฟท้าย พอดี เป็นแนวเส้นตรง

ขอให้โชคดีครับ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    อย่างที่พี่มอร์ว่าเลยคับ

6. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ไม่มีความคิดเลยพี่ตุ้ย อิอิ;)

7. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    คิด แต่คิดว่าดีก่าอยู่เฉยๆ

8. ไทพเปอร์

881
    73
    0

:D:D:D

9. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    อีกวิธีที่เอาไว้สังเกตุง่ายๆ คือตรงปลายที่วงเอาไว้ถ้าเป็นของ DC2 แท้ๆแบบในรูปปลายจะแหลม ถ้าเป็น DB8 ปลายจะทู่ๆ มนๆ ต่างกันเยอะ แค่มองก็รู้เลยไม่ต้องวัด แต่ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ จำไว้ปลายแหลมๆ แบบในรูปเป็น DC2 ปลายทู่ๆ DB8

10. specie04

specie04 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ แล้วเวลาติดตั้งล่ะ ต้องตัดน็อตออก 1 ตัวหรือป่าวครับ ถ้าไม่ตัดออกจะใส่ได้ป่าวครับ มีรูปถ่ายหัวน็อตใต้ฝากระโปรงไหมครับอยากเห็นครับ จะได้เป็นความรู้แก่เพื่อนไครับ

11. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ความรู้

12. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
  13. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เก็บข้อมูลคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้