ในที่สุดก็โดน...จับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย วรายุ วรรณสุวรรณ, 25 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :cry:โดนจนได้ครับพี่น้อง... แยกสุทธิสารอ่ะ มุ่งหน้าลาดพร้าวอ่ะ:cry:

นอนคุกไปแป๊ปนึง ประกันออกมาหมื่นนึง เมื่อวานไปขึ้นศาลมา ก็ยังโชคดีที่โดนแค่ 5,000 แล้วจบ ไม่ต้องบำเพ็ญประโยชน์,หรือโดนงดใช้ใบขับขี่อ่ะครับ (เป็นคนๆไปนะ):D

อยากจะบอกเพื่อนๆว่า ถ้าโดนเรียกหยุด ให้รีบเคลียตั้งแต่ เครื่องเป่าอันแรกเลยนะครับ(เป็นกระบอกเหลืองๆ ก่อนจะลงจากรถ) ใครมีความสามารถยังไง ให้รีบใช้ได้เลย(บัตรต่างๆ) หรือถ้าใครไม่มี แนะนำให้พึ่งในหลวงนะครับ(ถ้าฉลองพระองค์สีเทาจะยิ่งดีมากๆ:D)

***สำคัญมากๆ ในกรณีที่โดนจับแล้วคือ "เพื่อน" ครับ ใครก็ได้โทรตามมาเลย ให้มาประกันครับ เพราะเราไม่มีสิทธิออกไปกดเงินเองนะครับ ต้องรออยู่ในคุกอ่ะ แล้วที่ศาลก็เหมือนกันนะ พามารอเลย เพราะไม่รู้ว่าจะต้องจ่ายเท่าไหร่ มันเป็นเคสๆไปน่ะครับ ไม่เท่ากันทุกคน ไม่มีการออกไปกด ถ้าไม่มีก็กลับไปนอนคุก***

ขอให้ทุกคนได้แค่อ่านเล่นๆล่ะกัน อย่ามาโดนเลยครับ:sad:

1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เเล้ว.....เเต่ขอให้เป็นไม่เรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นกับชาว PP อีก

.........สาธุ............T_T

เเต่ของผมพึ่งในหลวงตั้งเเต่ในป้อมเลยครับ

2. alamoz

alamoz New Member Member

29
    0
    0
    เหมือนกันเรยครับพี่น้องทุกคน ผมโดนตรงหน้าสน.เตาปูนเลยครับเซง

3. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ตอนผมโดน สน.ปากเกร็ด

โดนจับ นอน 1 คืน เต็มๆเลย

ขึ้นศาลโดนปรับ 3,000 บาท

โชคดีม่ะโดนบำเพ็ญ

รู้สึกว่าตอนนั้นโดนตอน ช่วง สงกรานต์ พอดี เลย ซวยมากๆๆ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ระมัดระวังกันหน่อนนะคับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เสียวเหมือนกาน

6. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    มีประสบการณ์กันท่วนหน้าเลย

7. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    สมน้ำหน้าคับ กินเหล้าแล้วขับรถ ไม่สนับสนุนอย่างแรง
    เคยเตือนไปหลายครั้ง ลองคิดดิคับ ถึงสังคม
    ถ้า เราเมา แล้วเกิดอุบัติเหตุ เราน่ะ ไม่เป็นไร
    แต่ พวกเหยื่อเมาแล้วขับนี่สิ เค้า ต้องทน ทุกข์ทรมาน ไปตลอดชีวิต ในรายที่พิการ
    ส่วนรายที่ตายน่ะ ครอบครัวเค้าต้อง สูญเสีย เท่าไหร่
    เหตุเกิดเพราะ การกินเหล้า แล้วขับรถ คนขับน่ะ ไม่เป็นไรหรอกเพราะ รถ น่ะ มัน safe ให้

ประนาม + สมน้ำหน้า ครับ แถม แช่ง อีกต่างหาก มันผู้ใด ทำอีก ขอให้ติดคุกอีก
    มันผู้ใด เมาแล้วขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุ ทำให้ผู้อื่นได้รับอันตรายแก่ ร่างกาย ขอให้เหตุแบบเดียวกันนั้นเกิดกะคนที่มันรักที่สุด

ถ้าเหยิ่อเมาแล้วขับเป็นคนในครอบครัวคุณ แล้วคุณจะรู้สึกครับ

แรงไหม แรง ครับ ผมเป็น สมาชิก ชมรมเมาไม่ขับ และ เคยเป็นเหยื่อของคนเมาแล้วขับ มาแล้ว เดชะบุญที่วันนั้นอยู่ในรถเลยแค่ รถพังนิดหน่อย แต่ถ้า วันนั้นผมเดินถนนอยู่ คงตายไปแล้วไม่ก็พิการ

เป็นผู้ประสานงาน การทำบุญ ของ Racingweb ที่ไป ทำบุญกันที่มูลนิธิเหยื่อเมาแล้วขับ
    ไม่อยาก ให้ คนในคลับเรา เป็นคนไร้ความรับผิดชอบต่อสังคมครับ.

ไม่พูดเล่น ซีเรียสนะเนี่ยะ

8. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ขออย่าให้โดนมั่งเลยสาธุ....

9. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    อุทาหรณ์เกิดขึ้นอีกแล้ว นโยบายของหนูถ้าคิดว่าจะเมาจะไม่เอารถไปง่ะค่ะ เข็ดเคยเมาใช้ได้...แล้วขับไม่ได้เลย ได้แต่นั่งมองรถ-นอนในรถให้สร่าง

10. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    นอนในรถระวังด้วยนะคับ
    เจอมาหลายรายแล้ว
    ทั้งรูดทรัพย์สินและร่างกาย
    อิอิ

11. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ผมอีกคนก็ไม่สนับสนุนคนเมาแล้วขับครับ ขนาดผมเป็นคนไม่กินเหล้าพวกมันยังจับผมไปเป่าเลยขอบอก สน.คลองตันแต่มันเอาผิดผม
    ไม่ได้เรื่องของเรื่องตาผมเหมือนคนเมาแต่จริงๆ แล้วเปล่า มันจะหาเรื่องจับ เป่าเท่าไรๆ มันก็เขียว สุดท้ายมาขอโทษที่ทำให้เสียเวลา
    ถ้าจะเมาก็อย่าเอารถไปเลยครับ ขอร้องขึ้นแท็กซี่ไปดีกว่า ถ้าเป็นผู้หญิงก็ให้ไปกันหลายๆ คนนะครับ

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ของผมพ้นโทษใบแดงมาแล้วเกือบปี เข็ดจนตายงานนี้กินเหล้าแต่หน้าบ้านดีกว่าปลอดภัยที่สุด

13. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    คราวหน้ามีตติ้งกันร้าน นมสดดีกว่า...อิอิอิ

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาที่มีสอง เต้า โตๆ นะ ครับ พี่ ป๊อป แล้ว ก็ ต้อง ก้ม บ่อยๆ

ปล. ตูนว่า dewar มันหวานนะครับ แต่หน้าคนเชียร์ไม่ค่อยหวานเลย :D

15. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ดีนะ เกษตร - เลียบทางด่วนไง

16. คร้าบ....สำนึกแล้วครับบบบ

:cry:ผมสำนึกแล้วคร้าบบบบบ ...ขอโทษคร้าบบบ จะไม่ทำอีกแล้วคร้าบบบ:cry:

ทามมายดุจัง ไม่น่าจะโพสกระทู้ล่อเป้าเลยแฮะเรา...:sad:

กินนมก็ดีนะ วันหลังชวนมั่งนะครับ:eek:

17. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ฮา ๆ ........ โดดแล้วจำก็ดีไปคับ........แต่โดนแล้วไปจำดิ........ต้องเอาให้เข็ด........( มิตติ้งแล้วออกจากร้าน......ตามไปกันแยะ ๆ หน่อยก็ดีจะได้มีคนไปกดเงินให้ อิอิ.....)

18. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    แล้วแกว่าพวกที่ตามกันไปเยอะๆเนี่ย จะเป่าแล้วไม่ขึ้นเหรอไงกิฟฟี่ 555

อย่างมากขอเค้าขังรวมแล้วกัน ได้มีเพื่อนคุย เย้ย!!!!

19. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มาเล่าบ้าง :D ดิ
    พึ่งกลับจากประกันตัวเพื่อน เมาแล้วขับ เหมือนกัน สน.ทางด่วน 2 ก็ออกจาก RCA นั้นล่ะ
    ตอนไปไม่ชวน เดือดร้อนนึกถึง ตู
    เห็นอะไรแปลกๆมาเล่าให้ฟัง
    เมื่อกี้มีโดนกันหลายคนเหมือนกัน สภาพแต่ล่ะคนก็น่าโดนอยู่หรอก
    พอจ่ายเงินประกันตัวทำเรื่องอะไรเสร็จ คุณตำรวจก็ปล่อยตัวกลับ ก็เห็นคนที่โดนขึ้นรถขับกลับออกไปอีกนั้นล่ะ
    บางคนยังถามทางคุณตำรวจอีกตังหาก พอหันไปถามเพื่อนเรา ขามาที่โรงพักนี่เมิง มางัยหว่า
    มันตอบแบบ ไม่ต้องหยุดคิดเลย "ตูก็ขับมาสิว่ะ ถามได้" เหมือนมันเป็นเรื่องปกติน่ะ
    ตกลงอ้ายข้อหาเมาแล้วขับนี่ มันมีความผิดตอนที่เจอด่านแล้ว ท่านให้เป่า ดูว่าเกินรึเปล่า
    พอยึดใบขับขี่ กลับให้ขับรถมา สน. เองซะงั้น ประกันตัวเสร็จยังปล่อยให้ ขับรถกลับบ้านเองอีก
    เอ............ตกลงนี่ผม สงสัยไปเองหรือไง ที่เกิดคำถามตามมาอีกว่า แล้วจะจับข้อหาเมาแล้วขับนี่เพื่ออะไร
    ทำตามหน้าที่หรือไง หรือป้องปรามการเกิดอุบัติเหตุจากคนเมาแล้วขับ น่าคิด เนอะ
    ก็แปลกดี หรือท่านไหนคิดว่าไง :confused:

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ทำ ไม หน๋อ เรา ยัง รอด อยู่ ?

21. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    กว่าจะประกันเสร็จ ก็ สร่างเมาแล้วนี่คับ เวลา 2 ชั่วโมงกว่าๆ กะ คำว่า เข้า คุก ก็คงพอ กระตุ้น ต่อมความรู้สำนึก สำหรับ คนไร้ความรับผิดชอบต่อสังคมได้ บ้างแหละ ผมว่า

สงสารเพื่อนเน๊อะ ครับ ซวย คอดๆ

คราวหน้า กินเหล้าแล้วขับรถ ขอให้โดน ครับ ตูน
    แช่งครับ ขอให้โทรหาใครไม่ติดด้วย นอนคุกแหละ ครับงานนี้
    เข้าคุกไป ขอให้เจอ ฆาตกร ฆ่า ข่มขืนอ่ะคับ แล้วห้องขังปิดไฟ หึๆๆๆๆ
    นี่แช่งแรงแล้วนะ

22. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    น่ากลัวเน๊อ .......ส่วนใหญ่ผมจะกินกันแบบให้ดึกไปเรยอ่ะ สัก ตี3 ผมว่าปลอดภัยสุดมั้ง

23. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อยากโดนมั่งใช่ไหมน้อง................................

24. whitebear

1,191
    11
    0
    อย่างงั้นมะเรียกดึกแล้ว มันสว่างแล้วจ๊า

25. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มันมีสูตรอะไรดับกลิ่นเหล้าได้ชะงักได้ผลบ้างอะ

26. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    -ถ้าจะถามว่าปรับแล้วให้ขับรถกลับบ้านทำไม....คำตอบคือมันไถเงินราษฎรได้โดยถูกต้องแล้วงัยครับพี่หม่อม
    -สูตรอารัยดับกลิ่น....ใบฝรั่ง....ใบชา....หรือไม่ก็ฉีดน้ำหอมเข้าปากก่อนเป่าน่าจาพอได้นะคุณป็อบ555555....เห็นมีคนบอกให้หายใจเอาอากาศเข้าเยอะๆแล้วค่อยๆปล่อยออกมาเบาๆ...แล้วปล่อยออกข้างล่างแรงๆ..ตำรวจมันจาได้รีบปล่อย...อิอิอิอิ

27. whitebear

1,191
    11
    0
    ดับกลิ่นได้ แต่เป่าก็โดนอยู่ดี อิ อิ

28. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ก็ เที่ยงคืนก็ เลิกกินเหล้า สิ ตี สอง ออกจากร้าน ก็ สร่างแล้ว
    กินอย่างพอเพียงน่ะ

29. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    สูตร เดียวกับเติ้งเลย กลับหลังด่านเลิกตั้งแล้วคับป๋ม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้