ขอคำแนะนำเรื่อง เฮดเดอ กะล้อ ของ CKII นะครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย capu, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. capu

capu New Member Member

24
    1
    0
    รบกวนถามท่านผู้รู้ดังนี้ครับ

รถผมเป็น CKII เครื่อง1500 เดิมๆ ถ้าจะทำเฮดเดอร์ ทำสูตรไหนดีครับ แนะนำร้านให้ด้วยพอจะได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ผมเห็นรถ CKII คันนึงเขาไปเปลี่ยนแมกมา ผมดูเบอร์ที่ยางเป็น 195/55 R15 แมกกับล้อขนาดนี้ใส่รถผมได้ไหม มันจะอืดไปหรือเปล่าครับ เห็นบางคนบอกว่าเครื่อง1500มันไม่แรงใส่ล้อใหญ่ๆไม่ดี

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. ของผมCK2 เครื่อง 1800 ใส่ 17 คับ

3. capu

24
    1
    0
    เครื่อง 1500 คงไม่สามารถแน่ๆ แต่ก็ขอบคุณครับ

ว่าแต่ได้แต่งท่อไหมอะครับ ทำเป็นแบบไหนหรอครับ

4. ท่อผม...เปลี่ยนแค่ปลายอย่างเดียวเองอ่ะคับ....

เพราะว่าตัว1800 มันมีเฮดเดอร์มาจากโรงงานอยู่แล้วอ่ะคับ...

5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เกียร์ไรครับ
    ถ้า MT ยาว ยาว ได้ 4 2 1 ก้อดีครับ
    แล้วใส่ ปลาย ซักหน่อย ให้ อั้นนิสสสนึง

แต่ถ้า AT นี่ลำบากหน่อย ไรยาว
    เฮด ไม่แน่ใจ แต่ว่า พักหลังนี่ ควรใส่ใส้ย้อน
    ใส้วน เท่านั้น ไม่งั้น โล่งเกิน แย่เลยนะครับ

ล้อ ไม่ควรโตมาก เครื่อง 1500 เอง ไม่ควร เกิน 16 ครับ

6. capu

24
    1
    0
    ขอบคุณข้อมูลมากเรยครับ

เกียร์ MT อะครับ

อยากจะทราบราคาโดยประมาณจังคับ มีท่านใดแนะนำได้บ้าง

แนะนำร้านด้วยก็จะดีมากมายเรยครับ

7. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    header ตีดี ดี มีหลายที ไม่รู้ว่าอยู่ แถวไหนอ่ะ
    ส่วนราคา น่าจะ อยู่ที่

Header 5000 + -
    พักหลัง แล้วของ แนะให้ใช้ ญี่ปุ่ง เท่านั่น (ความเห็นส่วนตัว) คุนภาพดี ถึงเป็นมือ2
    รูปลัก สวยงาม ขายต่อได้ราคา แถม คุยได้ ของยุ่น เว้ย อิ อิ
    แต่ เดี๋ยวนี้ของบ้านเรา คุนภาพก้อดี ไม่แพ้กัน ราคา มือ1 สอ ได้ ไม่ยาก ได้ของใหม่ป้ายแดง
    เลือกเอาล่ะกันครับ
    ราคา ก้อมีตั้งแต่ 2000 - 5000++ กันเลยที่เดียว

โชคดีในการแต่งรถครับ

8. ของผม ck2 เครื่อง1500ATเหมือนกันครับเปลี่ยนท่อปลายครับแล้วทะลงรังผึ้งเพิ่งใส่แม็ก17"ขนาดยาง 215/45R17ไปร้อนเลยครับตอนแรกก็กลัวว่ามันจะอืดมากมายซ่ะแต่พอใส่แล้วลองขับดูก็ไม่เท่าไหร่ครับยังวิ่งได้ปกติดีครับตอนแรกก็กะเอา16"เหมือนกันสรูปแล้วก็ลองดูได้ครับ

9. capu

24
    1
    0

แล้วทะลงรังผึ้งมันคืออะไรครับ สนใจมากครับ เจอรถเป๊กเด๋วกันใส่แมกซ์17" ได้ด้วย

ขอบคุณมากมายครับ

10. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    195/55/15

OK นะ..เพื่อนผมก็จัดอยู่...สวยงามดี

หรือ 195/45/16 ก็สวยนะ...เคยวัดแล้วใกล้เคียงกันแต่น่าจะสวยกว่า

11. capu

24
    1
    0
    ขอบคุณหลายความเห็นเลยครับ

ใจจริงอยากได้ 16" อัพแหละครับ แต่ติดที่เครื่อง แค่ 1500AT เรยไม่ค่อยมั่นใจว่าถ้าใส่ 16" อัพ เครื่องจะรับไหว
    เรยมองที่ 15" เป็นหลัก แต่ถ้ามีเพื่อนๆเคยใช้ 16"อัพ กับเครื่องแค่ 1500 แล้วมัน ok ก็จะเปลี่ยนตามเรยครับ

ไงขอความเห็นหน่อยว่าเครื่อง 1500AT กับล้อ 16" หรือ 17" ใช้ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเรยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้