d15b MT จะเปลี่ยนเปน AT ประมาณเท่าไรคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย gunzacup, 25 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    d15b MT จะเปลี่ยนเปน AT ประมาณเท่าไรคับ
    แล้วรถผมติดแก๊ส เคยมีคนบอกว่า ถ้าเปลี่ยนจะมีปัญหา
    รบกวนด้วยคับ มีอะไรจะแนะนำบอกกันได้นะคับ

2. DOOK_CL1

DOOK_CL1 New Member Member

31
    1
    0
    *****โทษครับเกียร์เป็น MTหร่อครับ***แลกเปลี่ยนเกียร์ATได้ครับติดต่อได้ครับ****

3. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    หาคู่เปลี่ยนไปเลยครับ จบแน่ ๆ

ถ้าไม่มีคู่ ผมยินดีรับใช้ไปเปลี่ยน 5555

สลับกันกับคนข้างบนก็ได้ครับ จบแน่ ๆ ของครบเลย

ได้อย่างเสียอย่าง บางครั้งผมยังอยากได้ ทำดาเลย
    แต่บางครั้ง ออโต้ก็สบายโคตร ๆ

ส่วนเรื่องเกียร์ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ รถผมก็ติดแก็สเหมือนกานนะ

แต่อาจจะต้องไปจูนแก็สใหม่นะ

4. gunzacup

77
    0
    0
    ถามเพิ่มเติมคับ เวลาเปลี่ยน นี่เค้าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง หรือเปลี่ยนแค่ เกียร์ อ่ะคับ

5. DOOK_CL1

31
    1
    0
    เตรียมรถมาเลยครับจะเปลี่ยนก็โทรมาครับ081 4477 057ดุ๊กครับ
    ปล.พี่เล็กคิดค่าบริการของพี่เท่าไรครับแบบจบๆๆ:D

6. lek2522

157
    2
    0

สงสัยว่าเข้าใจไรผิดแน่ ๆ เลย ผมไม่ใช่ช่างครับ ผมเข้ามาแซวเฉยๆ ครับ อิ อิ อิ

7. lek2522

157
    2
    0
    เปลี่ยนหลายอย่างครับ ไม่ใช่แค่เกียร์ลูกเดียว ทำที่จำได้ จากการเปลี่ยน ทำดา เป็นออโต้

1.หูหิ้วเกีย
    2.ขาเบรค + ขาคลัทช
    3.เกีย
    4.กระปุกน้ำมันคลัท
    5.กล่อง
    6.ไมล
    7.ไล่สายไป เกียอีก
    8.กระบองเกีย คันเกีย หัวเกีย

จำได้แค่นี้นะ รอคนอื่นมาช่วยแล้วกันนะ

8. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    มาเข้าคิวรอแลก ของก็ตามข้างบน แต่อย่าลืมชุดคลัชอีกอย่าอะคับ

9. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..สงสัยมานานแล้วครับ..
    ..แล้วส่วนตัวถังที่พื้นรถ ( ตรงที่วางคันโยกเกียร์ )ระหว่างของรถ A/T กับ M/T มันไม่เหมือนกันนิ..
    ..แล้วช่างเค้าแก้ตรงจุดนั้นกันยังไง โดยเฉพาะจาก A/T มาเป็น M/T เนี่ย..
    ..มันจะไม่เหลือรูโบ๋เหลือทิ้งไว้ที่ใต้พื้นรถเหรอครับ..
    ..ถ้าเป็นแบบนั้นเ เวลาวิ่งลุยน้ำท่วมคงลำบากพิลึก..

10. gunzacup

77
    0
    0
    แล้วเคยมีใคร เปลี่ยนมาแล้วบ้างคับ จาก at เปน mt มีปัญหาอะไรบ้างป่าว

11. lek2522

157
    2
    0
    ของผม ทำดา เปลี่ยนมาเป็นออโต้ ตอนแรกมันจะมี ยางมาปิดอยู๋นะครับ

เวลาใส่ออโต้ลงไปก็เลาะเอายางออกมานะ ก็จะมีรูมารออยู่แล้ว

ส่วนถ้าจะกลีบเหมือนเดิม คงจะต้องหาไรมาอุดมั้งครับ

หรือไม่ก็ไปเอายางชิ้นนี้ จากอีกคันมาใส่ แล้วอัดซิลิโคน (น่าจะได้มั้ง)

12. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    น่าจะหาตัวยางกันฝุ่นของรุ่นเกียร์ธรรมดามาใส่ครับ

13. DOOK_CL1

31
    1
    0
    แล้วจะมีผู้ใดมาเป็นเนื้อคู่บ้างครับเนี๊ยะ :D:D

14. CHAI-Pravet

CHAI-Pravet Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำ และเพลาขับด้านซ้ายด้วยหรือปล่าว?

15. lek2522

157
    2
    0
    หม้อน้ำก็ต้องเปลี่ยนครับ เพลาขับนี่ไม่แน่ใจ

16. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    กล่อง ECU ด้วยครับ อย่าลืม

17. gunzacup

77
    0
    0
    สรุปเปลี่ยนเพียบ ทำจะคุ้มไม่เนี่ย

18. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    รู้สึกว่าเพลาขับจะเดิมอ่ะคับ
    เคยคุยกับช่างมา เค้าบอกว่า เหมือนกัน

ส่วนหม้อน้ำน่าจะอุดรูเอาได้อ่ะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2008
  19. gunzacup

77
    0
    0
    เคยมีท่านได เปลี่ยนมาแล้วบ้างคับ เคยมีคนบอกว่าจะมีปัญหา กัวอยู่เหมือนกัน

20. bbgun

220
    4
    0
    รอผมเสร็จแล้วจะมาบอกครับ คาร์บูออโต้ --------------> เทค+เกียร์ธรรมดา

21. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ไม่มีปัญหาอะไรเลยคัป สัปของอย่างเดียว ค่าแรงแล้วแต่อู่ ยกเกียร์ น่าจะ2-3000 อ่ะคัป ว่าแต่หายากนะนี่ เอา กระปุกออกเปลี่ยนเป็นออโต้

22. kudolbaruz

kudolbaruz New Member Member

42
    0
    0
    ซุ่มครับ ไม่เสร็จซะที:D

23. bbgun

220
    4
    0

ของดีต้องอดใจรอครับ อิๆ ณ วันนี้ก็ยังไม่เสร็จครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้