หาร้านติดตั้งพักปลายครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย yuty, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    :วันนี้เพิ่งไปสอยท่อ RSR มาใบหนึ่ง

แต่ไม่รู้จะไปติดตั้งที่ไหน

พี่ๆน้องๆใครมีร้านท่อที่ทำแหล่มๆเนียนๆ

ช่วยแนะนำทีอยากจะสวยหล่อ:กะเค้ามั้งอะครับ:D:D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มีขยับตลอดเลยน่ะพี่เรา
    อิจช้าาาาาาาา...........อิจฉา

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    มีร้านแนะนำเนียนมากตั้งแต่เคยทำมาทุกร้าน จักรเฮดเดอร์ เส้นสุขาภิบาล2 (เสรีไทย) อยู่ใกล้นิด้า

ที่เคยทำอยู่เดินตั้งเเต่หน้าเเปลนเดิมมา 500 ใช้ฮ๊อยยกรถขึ้นนะครับ จัดตามใจเราได้เลย

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ร้านนี้โอเคนะ ผมก็เดินท่อจากร้านนี้ จากคำแนะนำของน้องโตนนี่แหละ

5. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ขอบคุณครับเสาร์นี้คงไปทำอะครับ

มีเบอร์ที่ร้านไหมครับรบกวน

ถามมอีกอย่างครับท่อเราเอาไปปัดให้มันเงาที่ไหนดีครับ(แบบว่ามันมีรอยขีดข่วนนิดหน่อยอะครับ)

หรือซื้อน้ำยามาขัดเองดีครับ

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ใช้กระดาษทรายเบอร์ 2000 ขัดเอาทางเดียวนะ
    อย่าขัดสวนไปมา เพราะกว่าจะเงาเหนื่อย(แต่สวยกว่า)
    ตามด้วยบลัซโซ
    แถมด้วยการใช้ครีมขัดเงารถนี่แหละ
    เงาแว๊ปๆๆๆ

7. yuty

290
    2
    0
    ขอบคุณพี่ฉะที่แนะนำครับ

แตไม่รู้จะหาซื้อกระดาษทรายเบอร์2000ได้ที่ไหน

เคยถามร้านทั่วไปมีแค่เบอร์1000

อยากได้มาขัดไฟหน้าเหมือนกัน

ปล.เมื่อกี้ใช้ username ผิดอะ ไปใช้ของเพื่อนเฉย:Dเลย

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    โฮมโปรมีคับ
    อิอิ

9. whitebear

1,191
    11
    0
    เบอร์ร้านนะคับคุณยุทธ 023772003 , 027325742 , 027325744
    ส่วนเรื่องความเงางามก็ตามพี่ฉะว่าเลย
    เรื่องกระดาษทรายก็ตามพี่ฉะอีกนั่นแหละ หรือพวกร้านฮาร์ดแวร์ใหญ่ ๆ ก็น่าจะมี

10. yuty

290
    2
    0
    ขอบคุณครับ....จะได้สวยหล่อซะที...อิอิ

11. art_project

603
    13
    0

ให้ร้านปั่นเถอะครับ สบายเเรง :D:D:D เหนื่อยมากๆนะขัดท่อเนี่ย

12. art_project

603
    13
    0
    ถ้าใส่ท่อเเนะนำร้านจักรเฮดเดอร์ ถ้าเดินเลสทั้งเส้นต้อง ฉีเฮดเดอร์ ซอยเเบริ่ง บางนา

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ ยุทธ์ นี้ เงิน เหลือ จริงๆ

14. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    อิจฉาคนเงินเหลือ
    อิอิ

15. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อยู่แถวไหนอะคับ ถ้าแถวนวลจันทร์ร้านเฉลิมเฮดเดอร์ก็โออยู่นะคับ

16. yuty

290
    2
    0
    อยู่แถวงามวงศ์วานครับ...มีเบอร์ไหมครับ

จะได้โทรไปถามเขาก่อนอะครับ

17. yuty

290
    2
    0
    ขอบคุณ พี่ฉะ ครับ

ตอนนี้ท่อเงาแว๊บๆแล้ว...ใสปิ้งเลย

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    RSR ที่ ยุทธ์ มี พัก กลาง ปะ ครับ

ตูน ใช้ นี้ เสียง มัน ยั่ว ให้ เล่น ด้วย จริงๆ อะ ดัง โคตรๆ

19. whitebear

1,191
    11
    0
    พักกลางพี่มีนะ

แต่ใส่อยู่อะ

อยากเงียบก็ลองหารุ่นที่พี่ป็อปใช้อยู่อะ

RS*R Invidia น่าจะเงียบกว่าเดิมเยอะเลย

20. yuty

290
    2
    0
    ไม่มีครับ..รุ่นที่ใช้อยู่นี้ไม่ค่อยดัง มันมีไซเรนท์เซอร์เสียงเงียบครับ

21. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อยากเงียบสุดๆๆต้องFGK คับ เอาแบบที่ใบยาวๆๆหน่อยโคตรเงียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้