ถามปัญหาเรื่องเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย wingage, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    คืออยากถามพี่ๆ ที่ใช้ starlet เครื่อง 4e ธรรมดาอ่ะครับ รถผมเวลาจอดนานๆ จะ start ติดยาก หมายถึง ครั้งแรกไม่ติด จะติดครั้งที่สอง เสมอ พูดง่ายๆ ทีเดียวไม่ติด แต่ครั้งที่สองติด ไม่ทราบว่ารถผมปกติไหมครับ ขอบคุณครับ

2. pongsanun69

pongsanun69 New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก็เป็น..... เเต่ 4Eโบ อะ ครับ

3. wingage

78
    0
    0
    แปลว่ามันปกติไหมครับ พอดีเปลี่ยนปั้มติ๊ก ไปแล้วก็ไม่ดีขึ้น ผมจะเซ็ง

4. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ลองเปลี่ยนreguratorท้ายรางดูคับหรือไม่ลองติดตั้งgaugeวัดแรงดันเบนซิลดูว่าเช้าๆยังมีแรงดันในระบบอยู่หรือป่าวถ้าแรงดันตกแสดงว่าอาจมีการ รั่วในระบบลองไล่เช็คอีกครัง้ ไม่ราง ก็ ปั้มเลยทำให้การฉีดของนำมันไม่เป็นละอองเลยทำให้นำมันท่วมสตาร์ทติดยาก ลองดูครับ DIYหน่อยนึง

5. wingage

78
    0
    0
    ขอบคุณครับ คำแนะนำมากเลยครับผม ตอนนี้กำลัง ใช้งานไปสักระยะก่อนครับ กลัวเข้าไปอู่ไม่รู้จัก แล้วจะโดนฟัน ถ้ามีที่แนะนำที่ๆ ทำแล้วหายขาดบอกบ้างนะครับ

6. wingage

78
    0
    0
    อยากถามพี่ๆ อีกนิดนะครับ ถึงแนวทางการแต่ง ผมขับ ep82 อ่ะครับและอยากถามถึงโช๊คที่จะเอามาใช้ อยากได้คำแนะนำว่า ควรให้แบบไหน หรือโช๊คเดิมดีอยู่แล้ว อยากได้แบบเกาะถนน สับแรงกระแทก แนะนำได้นะครับขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้