เช็คชื่อกันหน่อย

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ikong EP71, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ไม่ทราบว่าวันศุกร์นี้ มีใครจะไป Meeting ที่ปั๊ม ปตท. รามอินทราบ้างครับ รบกวนเช็คชื่อหน่อยครับ แล้วจะไปกันประมาณกี่โมงครับ

เมื่อวาน 71 ผม เบรคหาย ไม่รู้ว่า หม้อเบรครั่ว หรือว่า ลูกยางเสื่อม เมื่อเช้าขับไปทิ้งไว้ที่อู่แถวบ้าน ไม่รู้ว่าทำดีหรือเปล่า ไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่เลย แต่สภาวะจำเป็นต้องทำที่ใกล้บ้านที่สุด ยังหวังว่าวันศุกร์นี้น่าจะทำเสร็จทันนะ จะได้ไป Meeting กัน

ปล.รถผมไม่แรงนะครับ ยังเครื่องเดิมๆอยู่ แต่อยากไป Meeting ครับ

2. 60c

60c New Member Member

16
    0
    0
    อาจจะเป็นเพราะรถมีอายุมากแล้วการใช่งานต่างๆของลูกยางต่างๆอาจจะเสื่อมลงไปมากตามอายุ เช็คพวกลูกยางหมอลมปั้มเบรครวมไปถึงจานเบรคด้วยนะครับ เพราะรถผมจานเบรคหลังมันบางมาก เคยดึงเบรคมือมันไม่จับพอดึงไปแรงๆมันเหมือนมีอะไรแตก ขับเข้าปั้มลงไปดู น้ำมันเบรคหลังเลอะล้อ เข้าอู่เปลี่ยนใหม่ อัดผ้าเบรค2ชั้นถึงจะจับกับจานเบรค ละก็ลูกยางในปั้มน้ำมันเบรคก็เสื่อมแล้ว อยากให้ทุกท่านเช็คด้วยเช่นกันครับ รถมันอายุตั้ง23-24ปีแล้ว ค่าบำรุงมันก็เยอะ

3. ikong EP71

341
    0
    0
    เห็นด้วยครับ และเบรค ซึ่งถือว่าเป็นอุปกรณ์สำคัญเลย บางทีสิ่งที่เราเช็คแค่การเปิดฝากระโปรงดู ก็ไม่ได้ช่วยได้หมดหรอกครับ

และไอ้สายเบรค ตรงแต่ละล้อ เป็นส่งที่เราไม่ค่อยสังเกตกัน บางทีอาจจะชำรุด แล้วก็ค่อยๆซึม ซึ่งบางครั้งเราใส่ใจกับมันหน่อย การขับขี่ของเราก็ปลอดภัยครับ

ปล. รู้สึกว่าจะเริ่มหลงกระทู้แหละ ยังไงก็ลองเข้ามาตอบหน่อยนะครับ ว่าศุกร์นี้มีใครจะไปบ้าง

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  5. ไม่รู้จักใครเลยไปได้ไม๊ครับ

ไม่รู้จักใครเลยไปได้ไม๊ครับ
    เข้ามาดูพอสมควรแล้ว
    อยากไปด้วยเหมือนกัน
    แล้วไปกันกี่โมงครับ
    มีใครเอาของไปขายด้วยไม๊
    อยากได้ของ71

6. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ไปได้ครับเรียนเชิญเลย แต่ปกติจาไปพูดคุยกันเฉยๆแลกเปลี่ยนความรู้ ดูสไตล์การตกแต่งแบบญี่ปุ่นparts turbo s ครบๆเรื่องของขายลองพูดคุยกันได้ส่วนใหญ่ทุกคนในกลุ่มจะมีอะไหล่เยอะ อาจแบ่งปันกันใช้ได้คับ

7. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ง่ะ...กระแสดีจังท่าทางจะไปกันเยอะ...แต่ศ่กร์นี้ผมก็ไปมะได้อีกละ...ช่วงนี้งานเร่งทำงานมะทันส่งเลย.
    ...อดเจอเพื่อนอีกตามเคย...ไว้ศุกร์ว่างเจอกันแน่ครับ...

...ปล. .เพ่อุ๋ยเตรียม พี่นง พี่โจ้ ไว้ให้พร้อมนะ..เด๋วจาเอารถไปเข้าศูนย์ในไม่ช้า....อิ..อิ:D

8. ikong EP71

341
    0
    0
    เฮ้อ เป็นคนตั้งกระทู้ แต่สงสัยวันนี้จะไปไม่ได้ซะแล้ว

เสียดายจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้