~~~รถชน อีกแล้วววววววววว ~~~

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย extrajeab, 24 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    :cry::cry:

เหตุเกิดตอนตี 5 กำลังจะขับรถไปทำงาน มาด้วยความเร็วสูง 60 กม. :p

มีมอร์ไซด์ตัดหน้า ก็เลยเบรคซะหมดตัว ท้ายสะบัดไปโดนราวสะพาน

แล้วมอร์ไซด์ ก็หนีไป อย่างสบายใจ.. ตกใจไม่ได้จำเลขทะเบียนไว้

ก็เอารถไปเข้าอู่เรียบร้อย โดยมีท่านที่ปรึกษา+โอ๊ตจัง ไปเป็นบริกรให้

ขอบคุณมากๆ ค่ะ.. (ทำประกันชั้น 1 เลย ไม่ต้องซ่อมเอง)

เชื่อหรือไม่!! ปีก่อนก็โดนวันที่ เดียวกัน เดือนเดียวกัน (24 มี.ค.) ปีนี้ซ้ำรอยเดิม ต่างกันแค่เวลา :cry:

แล้วแผลก็เป็นแผลเดียวกันอีก เฮ้อ!!

OaTT_B14, deejang และ B14er ถูกใจสิ่งนี้
  2. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    เสียโฉมอีกและ ป้าฉัน

อิอิ

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เย้ยยยยย

กลับมาสวยไว้ๆ นะคร้าบบบ

หง่ะ วันเดิม เดือนเดิม ตรูดเดิมๆ!!! ต้องทำบุญแล้วคร้าบป้าแบบนี้

ดีที่ไม่ใช่แท๊กซี่อีก หุหุ

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สงสัยจะเป็นเลขอาถรรพ์ อิอิ
    เอาไปซื้อหวยดีก่า...

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ฝากด้วย 100 นึง อิอิ หายไว ๆ นะป้า

6. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    +ไปให้หายเครียด

ป.ล. ไปทำงานเช้ามากมาย

OaTT_B14 และ extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หายไวไว ครับ เดียวช่วยหาของให้กลับมาสวยเหมือนเดิม......

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้อ มอตะไซ เองซวย
    เมื่อเช้าก็เกือบไปครับ พี่ท่านเล่นเบรคซื้อปาท่องโก๋

หายไวๆนะป้า ขอให้หาของได้เร็วๆครับ

9. wboatamon

wboatamon New Member Member

247
    91
    0
    ง่ะเซ็งแทนเลย

ไหนๆก้อต้องทำสีแระ วางเครื่องใหม่ไปด้วยเลยยยยยย

10. nongsam

690
    161
    43
    งี้ต้องเหมา น้ามเต้าหู้ คร้าบบ :D:D:D:D:D:D

11. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เปลี่ยนสีรถไปเลยป้า อิอิ...

ยังไงก็ซ่อมเสร็จเร้วๆ นะ จะได้กลับมาสวยเหมือนเดิม...:D:D:D

12. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยนะครับกลับมาหล่อไวๆนะ

OaTT_B14 และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  13. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แบบนี้เค้าเรียกว่า ซวยซ้ำซวยซ้อนนนน ป้าไม่เป็นไรก็ดีแระนะ อายุเยอะแร้วทำไรก็ระวังหน่อย อิอิ

14. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ซ่อมเสร็จ ออกมาสวยเหมือนเดิมนะครับพี่...;)

15. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    เจ้าตัวไม่เป็นไรก็ดีแล้ว รถพังยังซ่อมได้

แต่ถ้าอะไรในตัวหักหาอะไหลยากนะเนี่ยคนนี้

หายไวๆนะป้า

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไปทำบุญกันม่ะ เข้าเบญน่ะเนี่ย อายุ 35

17. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ม่ายเปงไรมากก็ดีแล้ว อิอิ

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เป็นไปได้ไง วันเดียวกับปีที่แล้ว มหัศจรรย์ อย่างยิ่ง :D:D:D:D

19. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

งี้ต้องเปลี่ยนเป็น Amazing Jeab

20. nongsam

690
    161
    43
    Amazing JeabKo

21. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    นั่นไง ว่าแล้วเชียว ผู้หญิงขับ :D:D

22. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    หายไวๆนะคร๊าบบบ

23. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    โดนอีกแล้ว เฮ้อ ไม่ถูกฉโลกกับรถสีนี้รึเปล่าครับเนี่ย

ซ่อมเสร้จแล้วอย่าลืมไปทำบุญเยอะๆนะครับ

24. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ป้าเอ้ย ชนอีกแระเหรอ

ก็ไปทำงานเช้าเองอ่ะ

เช้าๆคนเค้ายังง่วงๆกัน

ให้เขียวหวานกลับมาสวยๆเหมือนเดิมนะป้า

คิดถคงเขียวหวานจัง

รถเสดมะไหร่ ไปกินกาแฟกันนะป้า.....................

ปล. Amazing jeab มันก้เข้าท่าดีนะป้าเอ้ย อิอิ

25. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ซ่อมเส็ดเร็วๆนะคุณพี่ ไม่ต้องเครียดมาก

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เรื่องแบบนี้ ผู้ชาย ก็เป็นน่ะครับ
    ฉะนั้น ไม่ควรใช้คำว่า ผู้หญิงขับ น่ะครับ

เหยีบเบรคลึก ล้อล๊อค แล้ว หลัง สะบัด
    มันก็พารถ เสียหลัก เรื่องปกติ
    ยิ่งถ้า กำลัง ลงสะพาน ก็ หนักหน่อย

ของเจี๊ยบ หลังเป็นดรัมเบรค มันก็จะ สไลด์ มากกว่า

ข้อสังเกต ดิสหลัง มันจะช่วยได้ ในระดับ ที่เรียกว่า เออ เสียตังค์ 3000-5000
    ใส่ของแต่ง เราเอามาใส่ ของ ที่เพิ่มความปลอดภัย เราก็ไม่เสียดายตังค์น่ะครับ

27. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้เจี๊ยบโกะ อย่างท้วมท้น..:)

เวรกรรม อะไรของหนูก็ไม่รู้..ช่วงนี้ก็ต้องรถเมล์ อย่างเดียว

แต่ถ้าเพื่อนคนไหนจะมารับ-ส่ง ก็ไม่ขัดข้องนะคะ :p

กลับมาบ้าน พ่อ-แม่ บอกว่า รถเสียซ่อมได้ (บ่อยเกิ๊นนนน)

ดีกว่าหน้าตาของหนูไปกระแทกแล้วโดนอะไร จะเสียโฉม

พ่อ-แม่ ยังไม่ได้ค่าสินสอด เล้ยยยยย... :D

ขอบคุณทุกๆ คนอีกครั้งนะคะ..

ขอบคุณ โอ๊ต กับ เดย์ ด้วยค่ะ ที่ไปอู่เป็นเพื่อน
    โทรไปกวนตั้งแต่ ตีห้ากว่าๆ ..กว่า แม่ม จะรับสาย นานเกิ๊นนน :D

^
    ^

เดย์คุงก็ใจโคด ลางานเพื่อการนี้โดยเฉพาะ >>> :D
    ส่วนโอ๊ต ก็เลื่อนนัด แม่คุณ เพื่อ เจี๊ยบ โกะ โดยเฉพาะ >>> :D

28. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    น่าสงสาร เจี๊ยว โก๊ะ จริ๊งงงงง

29. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    เหตุเกิด จาก มอ'ไซค์ อีกแร้วว

เฮ้อ....ปัญหาที่มะมีทางแก้

มีแต่ต้องระวัง อย่างเดียว

ขอให้รถเสร็จไวๆนะคับ

30. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นายสองคนแน่มาก... :D:D:D
    เดย์คุง... เราคิดถึง Hi5 ท่านนะ... อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้