ฝากข้อความถึงอดีตเจ้าของ 2000GT ทะเบียน ภข-2000 ครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Kindani, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    เพราะขณะนี้ รถของท่าน...อยู่ในความครอบครองของผมแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วงแต่อย่างใด ผมจะดูแลเป็นอย่างดีดุจน้องสาวสุดสวยเลยทีเดียวเชียว ว่าแต่ขอทราบรายละเอียดภายในเครื่องนิดนึงครับ ว่าทางคุณทำอะไรกับไส้ในไปบ้างครับ เพราะซดดุมั๊กๆ แต่ก็แรงสุดเหมือนกัน ...ถ้าบังเอิญผ่านมาเห็นข้อความนี้ รบกวนโทรกลับผมด้วยนะครับ หรือถ้าไม่สะดวกก็ ขอเบอร์นิดนึง เดี๋ยวผมโทรกลับเองก็ได้ครับ ขอบคุณครับ...เบอร์ผม 089-8133613 ใหม่ครับ

2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    รถสีขาวของพี่อ๋องหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ เจ้าของใหม่โชคดีมั่กๆเพราะรถคันนี้สวยมั่กๆเลย :)

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อยากเห็นจังครับยังไงช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับจะเป็นบุญตามากครับ

4. Kindani

81
    1
    0
    เดี๋ยวว่างๆ จะลงรูปให้ดูนะครับ แต่ถ้าอยากเห็นจริงๆ ก็เข้าไปในรูป meeting ที่มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ นะครับ คุณเอ๋ถ่ายคันนี้ไว้ 2 รูปและตอนนี้มันก็ยังเหมือนเดิม เพราะผมไม่กล้าเปลี่ยนแปลงอะไรมันมาก คุณพี่ท่านเล่นของแท้ทุกชิ้น ก็เลยคงสภาพเอาไว้ ผมแค่เปลี่ยนสีอย่างเดียว เดิมๆ สีขาว toyota ผมเปลี่ยนเป็นสีขาว Impreza เพราะสีเดิมหมองไปเยอะและรอยแตกก็มีประปราย แต่ตอนนี้ปิ๊งแล้วครับ...เดี๋ยววันจันทร์ผมจะเอาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง+เช็คเบ็ดเตล็ด+ซ่อมท่อส่งน้ำหล่อเย็น (มันรั่ว) ที่อู่ Jun Auto ตอนประมาณ 9 โมงเช้า ใครว่างก็เชิญนะคร้าบ

5. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ไม่ต้องทำไรแล้วค่ะ คันนี้สวยของจิง part ก้แท้ด้วย :cool: นอกจากเช็คนู่นเช็คนี่ก้พอ :D โชคดีมากๆเลย! ตอนแรกจำทะเบียนไม่ได้ แต่คลับคล้ายคลับคลา ว่าต้องใช่ของพี่อ๋องแน่นอน :cool:

6. Kindani

81
    1
    0
    ก็คงต้องทำได้แค่เช็คนู่นเช็คนี่แหละครับ เพราะผมไม่กล้าเปลี่ยนอ่ะ ของแท้ทั้งนั้น แต่ก็ยังมีปัญหาเรื่องช่วงล่างที่ดังกุกๆ กักๆ เดี๋ยววันจันทร์จะให้ช่างดูให้ทีเดียวเลย อิอิอิ จะบอกให้ว่า รถคันนี้ผมอยากได้มา 9 ปีเต็ม 9 ปีก่อนเป็นยังไง ตอนนี้ก็ยังเป็นอย่างนั้น สิ่งที่เปลี่ยนไปคือเครื่องยนต์จาก Air เป็น Non air ล้อจาก TRD เป็น wwork กล่องที่โมมาสำหรับเครื่อง Air จาก TRD Japan กลายเป็นกล่องธรรมดาสำหรับ Nonair เท่ากับว่านอกจากที่ผมกล่าวมาแล้ว อุปกรณ์ส่วนอื่นมีอายุเกือบ 10 ปี ไม่ว่าจะเป็นพาร์ทแท้ 2000GT ชุดแรกที่เข้ามาในประเทศไทย เบาะ Recaro R2 เกจ์วัดจาก Apix ที่อยู่ในเก๊ะด้านหน้า พวงมาลัย Nardi TRD หัวเกียร์ TRD ,REV Speed Meter, Timer HKS ...พี่ท่านไม่ทำอะไรเลยอ่ะ เกือบ 10 ปี คงเดิมทุกประการ ...ดีใจครับ ที่จะได้รับช่วงต่อเจ้า Snow White คันโปรด อาจจะมีงอแงไปบ้างตามอายุ (หรือจอดทิ้งเอาไว้นานเกินไป) อัพเดตอย่างไรจะมาคุยให้ฟังใหม่นะครับ อิอิอิ

7. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ยินดีด้วยคับผม:)

8. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    เชิญเลยค่ะ ยังไงก้เป็นสมาชิกใหม่ MR2_Club เต็มตัวแล้ว

เวลาได้รถในฝันมาครอบครอง นี่รู้สึกดีโครดๆเลย!!! เป็นมาแล้ว รักเท่าชีวิตเลย ฮ่าๆ :p

ปอลอว. พี่อ๋อง ยังไงว่างๆก้มามิตติ้งแจมๆคุยกันบ้างเน้อ รถใหม่ก้สวย+ขาวเหมือนเดิมนะเนี่ยยย :D

9. mrrt2

mrrt2 Guest

0
    0
    0
    mr2

ทำไมน้องเอ๋ตื่นเช้าจัง

10. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    อ๋ออ พอดีเพิ่งเข้าบ้านอ่ะค่ะ :D ไม่ได้ตื่นเช้าไรหรอกค่ะ :cool:

11. Kindani

81
    1
    0
    อัพเดตล่าสุดครับ อัตราการบริโภคของเจ้า SnowWhite หลังจากหมดถังแรก คำนวณได้เท่ากับ 4.3 กิโลเมตร/ลิตร...พระเจ้าจอร์ช ทำไมน้อง SnowWhite ของผม เธอกลายเป็นโจรไปเสียแล้ว กินน้ำมันขนาดนี้ ปล้นกันเลยดีกว่า ใครช่วยตอบได้ไหมว่ามันเกิดอะไรขึ้น ขับในเมืองปกติ ไม่ได้เหยียบ ไม่ได้อัดแต่อย่างใด พอจะบอกแนวทางได้ไหมว่าต้องเริ่มเช็คตรงจุดไหนก่อนดี

12. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ทำไมซดขนาดนั้นล่ะครับ.....งงจัง
    ของผม non-air ไม่ซัด10-11/ลิตร(นอกเมิอง)

13. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ทำไมซดเย๊อะเยอะจังเลย :confused:

ของเอ๋ประมาน 7-8 โล/ลิตรอ่ะค่ะ เดิมๆนะคะ เครื่องแตนๆเลย

14. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    หวาดดีคร้าบบบบบบบบบบ

15. Kindani

81
    1
    0
    นั่นสิครับ ยังไม่ทราบปัญหาเลยเพราะเช็คด้วยตาเปล่าไม่เห็น คงต้องเช็คส่วนผสมอากาศกับน้ำมันอีกที คืบหน้ายังไงจะกลับมาบอกครับผม ... ว่าแล้วเมื่อวานเติมไปเต็มถัง วิ่งไป 50 โล หมดไปแล้ว 1 ขีดใหญ่ๆ เหอะ เหอะ พรุ่งนี้คงต้องไปรื้อกันแต่เช้า โดดงานอีกแล้วครับท่าน

16. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    หายไปนานช่วงนี้ยุ่งอ่ะ หวาดดีด้วยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้