ถามเรื่องfrontวิทยุค่ะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย โยเย, 18 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    อยากหาฟร้อน2ดินเสียงดีๆ ปรีเอ้าท์ออก3ชุด กราฟฟิคสวยๆ อยากถามพี่ๆว่ามียี่ห้ออะไรรุ่นไหนน่าสนบ้างค่ะ รบกวนแนะนําหน่อยนะ

2. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    ยังอยากรู้อยู่นะค่ะ

3. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ผมว่านะครับ มันค่อนข้างจะหายากหน่อยนะครับ แต่เท่าที่เคยลองๆมา มีของ Alpine นะครับ เดี๋ยวไปสืบหารุ่นได้จะมาบอกนะครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Panasonic CQ-TX5500(ไม่มีกราฟฟืค แต่ตัวนี้คุ้มราคาคับ) ถ้าสู้ราคาไหว
    หรือ
    Kenwood DDX8037 เป็นทีวีในตัวเลย

ลองดูคับ

5. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    จริงๆแล้วไม่เน้นดูหนังค่ะ ว่าแต่kenwood ddx8037ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วยังงัยจะรอคําตอบเรื่องalpineนะคะ อ้อ....แล้วถ้าแบบดินเดียวระหว่างalpine CDA9856 กับpioneer8650mp น่าเล่นแบบไหนมากกว่าค่ะ?????????? ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ

6. dzire

dzire New Member Member

12
    0
    0
    Alpine W200E ครับ 24Bit DA

7. dzire

dzire New Member Member

12
    0
    0
    Alpine W200E ครับ 24Bit DA

8. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    ท่าจะแพง งบไม่เกิน2หมื่นค่ะ

9. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ถ้า2ตัวที่ให้เลือกมา ผมว่าalpine ดีกว่านะครับ

10. Robin

1,612
    45
    0
    ถ้า 1 din ชั่วโมงนี้งบไม่เกิน 2 หมื่น ก้น่าจะไปเล่น Pioneer DEH-P8850 นะคับ น่าจะเหมาะที่สุด แล้วผมเห็นว่า Pioneer ในเว็บต่างประเทศมันมีตัว DEH-P9850BT ด้วย แต่ผมไม่รู้ว่ามันเข้าไทยมาด้วยรึเปล่า แล้วราคาไม่รุ้เท่าไหร่ ตัวนี้ก้น่าสนใจคับ ผมว่า Alpine 9856 ไม่เวิร์คเท่าไหร่คับ

ส่วนถ้าถามถึงตัว 2 din ถ้างบไม่เกิน 2 หมื่นหาดีๆยากคับ

11. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    คุณRobinค่ะ พอจะทราบมั๊ยว่าKenwoodDPX-9200wmpกับSonyWX-S2200กับS2000 ราคาประมาณเท่าไหร่และทําอะไรได้บ้างค่ะ พอดีไปเห็นมาในyohooของjapanเป็น2ดินสวยมากๆเลย

12. Robin

1,612
    45
    0
    ของ Kenwood ผมเห็นในเว็บญี่ปุ่นแล้วอ่ะคับ แต่อ่านไม่ออกอ่ะคับ แล้วผมก็ลองไปหาตามเว็บของเมกา อังกิด ออสเตรเลีย มันก็ไม่มีในเว็บเลยอ่ะคับ เลยไม่รู้ข้อมูลเลยคับ แล้วตามที่ผมคาด ผมว่ารุ่นนี้น่าจะไม่มีขายในไทยนะคับ

ส่วนของ Sony ผมก็ Search ตามรุ่นแล้วก็ขึ้นมาแต่เว็บญี่ปุ่นอ่ะคับ เลยไม่มีทางไปเหมือนกันอ่ะคับ เลยเข้าไปดูในเว็บโซยี่ของไทย ไม่มีซักรุ่นที่เป็น 2 Din เลยคับ ขอโทษด้วยคับที่ผมหาข้อมูลมาให้ไม่ได้เลยอ่ะคับ

13. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    ไม่เป็นไรค่ะคุณRobin แค่นี้ก็ปลื้มใจแล้วค่ะอิอิ ก็คงหากันต่อไป เรื่องมากอยากได้2ดินก็เลยหายากหน่อยค่ะ

14. Mr. Smile

Mr. Smile New Member Member

3
    0
    0
    ผมว่าน่าจะเป็น วิทยุรุ่นใหม่ของ Clarion DFZ 667MC (มีฮาร์ดดิสก์ในตัว หน้าจอกราฟฟิค ปรีเอาท์
    3 ชุด และมี SD Card ด้วย ราคาอยู่ประมาณ 19,000 บาท รับรองคุณภาพเสียง และอีกรุ่น WXZ466MP เป็น 2 ดิน 6 แผ่น มรกราฟฟิค และปรีเอาท์ 3 ชุดเหมือนกัน ติดต่อได้ คุณ อ้วนดำ 05-9818889

15. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    สนใจค่ะคุณอ้วนดํา ขอดูรูปทั้ง2รุ่นหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้