ถ้าอยากแข่ง Gymkhana ต้องเตรียมอะไรมั่ง

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Earth GT-X, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Earth GT-X

Earth GT-X New Member Member

9
    1
    0
    อยากทราบครับว่า ถ้าอยากแข่ง Gymkhana ต้องเตรียมอะไรมั่งเช่น

1. รถจำเป็นต้องทำ Bucket Seat หรือ ติด Roll Bar หรือไม่ (รถปกติแต่งเครื่อง ช่วงล่างพอแข่งไหวมั้ย )
    2. เทคนิคการขับ การจำสนาม การคุมคันเร่ง ควรเรียนก่อนมั้ย
    3. ต้องมีการปรับเฟืองท้ายรถให้สามารถรองรับ แรงบิดมั้ยครับ
    4. มีแต่รถ เกียร์ AUTO เนี่ย มันจะไปแข่งไหวมั้ยครับ

ถ้าถามอะไรโง่ๆต้องขออภัยด้วยครับแบบว่า ไม่เป็นเลย ครับ

2. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ตอบ
    1.ไม่จำเป็นคับ
    2.ไม่จำเป็น แต่ถ้าเรียนก็ดีคับ
    3.ไม่จำเป็นคับ
    4.ไหวคับ

สิ่งสำคัญที่สุดสำหรับมือใหม่มีอย่างเดียวเองคับ
    "ใจ" คับ
    ลองมาขับ ลองมาแข่ง ลองทุกอย่างที่ไม่เคยลอง
    มีใจอย่างเดียว เดี่ยวอย่างอื่นตามมาเองคับผม

Welcome new gymkhana racer!
    :D
    [email protected]

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  3. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ต้องหาสนาม กับรายการแข่งให้ได้ก่อน...ปีนี้จะมีมั้ย ที่เป็นจิมคาน่าแท้ๆ น่ะครับ

4. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    น่าจะมีครับ

5. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ยินดีต้องรับเข้าสู่สาวกครับ

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    จัดมาเลยครับ

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ผมเป็นคนนึง ที่เพิ่งอยากลองขับGYM รอสนามปีนี้อยู่อ่ะคับ

มือใหม่อยากลอง

8. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ขอขอบคุณ โรงสีข้าวสหะทุนไทย ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ซ้อม Gymkhana

ที่ไหนอะครับ
    ฟรีรึเปล่าครับ

9. Earth GT-X

9
    1
    0
    ขอบคุณมาก ครับ
    แต่ยังไม่วายสงสัยครับว่า
    รถที่ไม่แต่งอะไรเลยมันจะ ไปสู้รถแต่งยังไงอ่ครับ

เรื่องน้ำหนักอะไรแบบเนี้ย หรือว่าเค้ามีแบ่งรุ่นต่างๆไว้รึเปล่าครับ

10. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อยู่ที่แปดริ้ว คับ ฟรีคับ
    เพราะโรงสีข้าว เป็นของคนในคลับเดียวกันอ่ะคับ เลยว่างๆชวนไปสาดดดด.................กัน

11. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    รถไม่แต่ง+แต่คนขับดี เร็วกว่า รถแต่ง+คนขับไม่ดี มีให้เห็นอยู่เสมอคับ
    gymkhana ใช้ความสามารถ คนขับ 70% รถ 30%

ส่วนเรื่องรุ่นสำหรับการแข่ง มีแบ่งไว้ตามความสามารถของรถแข่งอยู่แล้วคับ
    :D
    [email protected]

12. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0

ถูกกกกกกกกกกก ดูรถผมสิ........
    .
    แต่ตอนนี้เจ้าอัลติสคันนั้นไม่มีแล้วละครับ :cry:

13. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ใช้ความสามารถของคนมากกว่า.....รถ...........

14. Earth GT-X

9
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความเห็นเลย ครับ

15. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    อู่ยยยยยอย่างรถผมจะแข่งรุ่นไหนครับตาโตB16aอ่ะครับ

แล้วจะมีโอกาสขึ้นแท่นมั้ย.......เห็นมีแต่3ประตูวิ่งอ่ะฮอนด้า
    .......งึงึ

อยากแข่งมากมาย........แต่ข่าวประชาสัมพันธ์นี่เงียบจริง......ติดตามยากจัง...........ไม่ได้ตินะครับ......ถ้าประชาสัมพันให้กว้างกว่านี้ผมว่าสนุกกว่านี้แน่เลย....คนเยอะแหงมๆ

.................อีกคนครับที่ปลื้มการแข่งรถยนต์ที่ใช้ทักษะการขับ....มากกว่าความแรงของเครื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้