ถามเรื่องเบรคหน้า หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    ระหว่างเบรคหน้า ของศูนย์Nissan กับ เบรค ยีห้อBendix
    แตกกันอย่างไรครับ ข้อดี ข้อเสีย
    ควรจะติดของอะไรดีครับ
    สำหรับรถ NV Wingroad ครับ

ขออภัย ด้วยนะครับ ถามสองกระทู้ติดๆเลย เ :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เรื่องเบรค 0 ผมไม่เคยนะครับ
    แต่เปลี่ยนที่ไร ผมไปอู่ข้างนอกทู๊กที เพราะโทรไปเช็คราคา 0 ทีไรเสียดายตังครับ
    เบงดิก +เจียรจาน หน้า 1400-1500 ครับ
    เบงดิก เมเทล คิง+เจียรจาน 1700-1800 ครับ
    เบงดิก เมเทล คิง โกล์ด +เจียรจาน 2000-2100 ครับ
    ราคา + - 100 ตามนั้นแล้วแต่ร้านนะครับ

ส่วน 0 ก็คงต้องเปรียบเทียบราคาเอานะครับ ส่วนเรื่อง เกรด ของบ้าเบรค
    ต้อง ถามประสบกาม จากหลายๆท่านดูนะครับ ว่ารถ ที่เราใช้ นิสัยการขับของเราเป็นยังไง
    ก็คงต้องใช้ให้ถูกประเภทครับ...:D:D:D

แถมให้ครับเรื่องเบรคหลัง หนึบๆ ของผมอัดเอาครับ
    เจียร ดรัมด้านใน แล้ว อัดให้ หน้าผ้าเบรค แนบชิดสนิทดรัม อิอิอิ หนึบกว่าผ้าสำเร็จรูปหน่อยนึง
    รับรองความแตกต่าง....

สุดท้ายก็ทำไปเถอะครับ แต่อย่าไปเชื่อ ช่างมาก ตอนถอด ถ้าร้านไม่รู้จักกัน เดี๋ยวนู้นนี้ นี่ นั้น
    เราตั้งใจไปทำอะไร ก็ทำไปแค่นั้นครับ รับลองไม่บานปลาย:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2008
  3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เบรคศูนย์เนื้อแข็งไปหน่อย มีอาการเฟดให้เสียวมากะตัว ตั้งแต่นั้นมาเลิกใช้ครับ...:p
    เฟอโรโดครับ แน่นอนกว่า เขม่าผ้าเบรคมาช้ากว่าด้วย...:D

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามข้างบนครับแต่เสริมครับ หมดไว้โคตร อิอิแต่แลกกับหัวทิ่มคุ้มครับ:D

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    55

เหมือนกันเลยครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ข้างนอกดีกว่าครับ

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ้อ เสริมอีกอย่างครับถ้าใครไปซื้อเบรคหน้ายกชุดของเชียงกงนะครับผ้าเบรคอย่างทิ้งครับของ ญี่ปุ่นโคตรดีเลยครับ

8. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุณทุกๆคนครับ ท่านอื่นๆมีอะไรเพิ่มเติมอีก ก็ดี
    เพื่อเพื่อนๆอีกหลายท่านยังไม่ทราบครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของดีก็คงต้องแพงอ่ะครับ แต่ผมซื้อมาเปลี่ยนเองทั้งหน้าและหลังครับ เฟอโรโด้หรือเบนมอก็ดีครับ

10. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตามนั้นครับ

11. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0

เฟอโรโด้อันนี้เบรค
    เบนมอ แต่อันนี้มันเหล้าอ๊ะป่าว

12. pop-ja

2,068
    235
    0
    แหมลุงนี้ทิ้งมุกไว้เกลือนเลยนะ

13. noangblue

noangblue New Member Member

7
    0
    0
    แล้วจานเบรคของ 0 กับ run stop อย่างไหนดีกว่าครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รัน ซาต๊อป เรชชิ่ง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้