อุทาหรณ์นะครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pop-ja, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    วันนี้เมื่อเวลา 3.00 ณผมได้วิ่งไปเส้นห้วงขวางมุ่งตรงกับดอนเมืองเหตุการ์ณไม่คาดคิดเกิดขึ้นครับ สะเก็ดไฟขึ้นหน้ารถ:eek: เอาละสิตบซ้ายทันที่เปิดฝากระโปรงเอาแล้วดิแดงตรงแบตครับเลยเอามือปัดๆๆออกแล้ววิ่งไปที่ประตูเอาถังดับเพลิงที่ใช้ติดรถนะครับราคา 780(มั้ง) ซื้อที่คารฟลูมาหนึ่งปีพอดีไปฉีดผลปราการณ์กฏว่าดับครับ(ของดีจิงๆๆครับไม่น้ำไฟฟ้า) พอส่องไปส่องมาไอ้มีท่อนเหล็กไปสปากที่ขั้ว+ :mad:ครับและไอ้แท่งเหล็กมหาภัยก็คือไอ้ตัวล็อกแบตครับดีที่รถไม่เป็นไหร่มาก:D เอาเทปพันสายไฟมาพันๆๆๆๆก็วิ่งได้ครับ แต่ถ้าผมไม่มีสติละก็รับประกันครับเป็นตำนานแน่นอนครับ:cry:

ปล.อยากให้เพือนๆๆซื้อไว้นะครับไอ้ถังดับเพลิงเนี้ยไหม้ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วครับผมเลยมีสติไปเอาเหล็กที่ ขั้ว+ ออกถังหนึ่ง 7-8 ร้อยบาทซื้อติดรถไว้ไม่เสียหายครับรถเราคันเป็นแสน:D อย่าลืมนะครับมีสตินะครับพี่น้อง

2. ซื้อแน่ครับขอบคถุณมาก

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณครับความรู้ดีดี ช่วยบอกต่อครับผม

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ขอบคุณครับ กำลังหาซื้ออยู่พอดีเลยอ่ะ

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ตาดีจริงๆเลย ช่างสังเเกตมั่กๆเป็นพี่คงไหม้ไปแล้วล่ะตาไม่ค่อยดี

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ซื้อแล้วครับอิอิ
    แต่รถทำสียังไม่เสร็จเลยอ่ะ

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ต้องซื้อมาติดบ้างแล้วมีประโยชน์จริงๆ+มีสติด้วยเยี่ยมมากๆ:D

8. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    เกือบลงหน้าหนึ่งแล้วนะเนี่ยป๊อบ แล้วเด็กที่ได้มาจากผับเป็นไงตกใจมั้ยหายเหนียวเลยสิ อิอิอิ

9. คุณป๊อปสุดยอดมากคับ เป็นผมคงทำอะไรไม่ถูก ชั่วโมงนั้นคงขับลงคูน้ำข้างทางไปก่อน ให้ไฟมันดับ แล้วค่อยเรียกรถมาลาก ไปซ่อมที่อู่อีกที

10. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ตาเล็ก ถ้าชื้ออันใหม่มาขอยืมมาติดรถหน่อยนะซัก 300 กว่าวันเดี๋ยวครบกำหนดจะเอาไปคืน

11. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อิอิผมก็มีแต่ไม่รู้จะเอาไปไว้ตรงไหนของรถดี

12. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    คงต้องหามาไว้ใช้แล้วสิ

13. pop-ja

2,068
    235
    0
    พี่ต้องมากทมแล้วโทรหาผมกับตาเล็ก เดี้ยวเราต้องไปฝึกวิฃาตาเหยี่ยวกัน:Dแต่ว่าพี่เป็นไงบ้าง ร่างกายดีขึ้นไหม :cool:

14. pop-ja

2,068
    235
    0
    ใครว่าผมไปรับเด็กที่ผับครับ ผมไปรับหมอนวดครับ:Dเชยจิงๆๆเลยคุณบอยเนี้ย :D

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมว่าคุณคงไม่มีโอกาศึ้นมาโทรแน่นอนครับ :D

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    ใกล้มือที่สุดครับ

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    อันนี้แถมนะครับวันนี้เกินอยากมีอารมซัดขึ้นก็เลยกด 1-2 ที่ลาจอดรถผลคิดเครื่องไปกระแทกพัดลมดูดหม้อน้ำรั่วงานเข้าครับรื้อสด เอาหม้อน้ำไปอุด โดนไป 100 บาทสบายอารมเลยครับ สงสัยว่าดวงผมมันจะซวยแน่นอนเลยครับช่วงนี้ เอ้อวันที่ 4 ไปรดน้ำมนต์กันนะครับ เอิ๊กๆๆ

18. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    สงสัยป๊อปคงต้องเอารถไปอาบน้ำมนตร์กันบ้างแล้วมั้ง อีกอย่างลองหาโชคกันเครื่องสะบัดมาติดดูเวลากระชากเครื่องจะได้ไม่ไปกระแทกหม้อ น้ำอีก เห็นพวกเครื่องแรงชอบติดกัน

19. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ที่ยึดถังดับเพลิงมีแล้ว ขาดตังค์ไปซื้อถังนี้ละ...:D

20. pop-ja

2,068
    235
    0
    อืมมม
    น่าคิด วันศุกร์ที่ 4 เราไปเดินบางนากันไหมพี่ :D

21. pop-ja

2,068
    235
    0
    อืมมมม แล้วจะพูดไงต่อดีละ :D

22. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ต้องระวังแล้วเรา

23. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เออซื้อติดไว้ดีครับเห็นด้วย แต่ ระวังอย่าจอดตากแดดมากนะครับเดี๋ยวมันจะระเบิด อย่าพยายามให้ถังโดน แดดหรือเสี่ยงกับภาวะร้อนจนเกินไป มันเคยมีเหตุเกิดแล้วแค่เครทไหนผมจำไม่ได้ นานละ ระวังหน่อย ของทุกสิ่งมีคุณแต่อย่าลืมว่ามันก็ยังมีโทษด้วยครับท่าน

24. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    ไปไม่ได้ พี่ไป เช็งเม้งหินกอง

25. ซื้อมั่งดีกว่า

26. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    มีไว้ไม่เสียหาย.......ปลอดภัยไว้ก่อน........เด้อออ

27. Tuk#040@nvclubthailand

Tuk#040@nvclubthailand New Member Member

149
    13
    0
    อืม ... เคยเหมือนกัน เจ้า vios เนี่ยแหล่ะ
    ขับรถไปทำงานดีๆ พอเลี้ยวซ้ายเข้าหน้าราม เห็นควันขาวๆ ลอยจากกระโปรงหน้า
    มองกระจกหลังไม่มีรถตาม เปิดไฟกระพริบ จอดคาสะพานเลย ม่ะกล้าขับต่อ
    แล้วก็คงไปยืนเฉยๆ ไม่กล้าทำไร ซักพักรถหลังตามมาจอดถาม
    แล้วช่วยเปิดฝากระโปรงดู ปรากฎว่าไม่เห็นอะไรไหม้นะ
    จอดซักพักมันจางไป แต่ก็ยังไม่กล้าขยับรถไปไหนเหมือนกัน
    จนมีรถ service ของ toyota ผ่านมาพอดี เค้าดูแล้วบอกว่าขับไปศูนย์น่าจะไหว
    เพราะไม่ไกลมาก เลยขับออกไป ไปถึงศูนย์เช็ค ไม่มีอะไรเลย
    แค่น้ำมันมันหยดออกมาจากเครื่อง เครื่องร้อนมันเลยระเหยกลายเปงไอ
    นึกว่ารถจะไหม้ซะแระ น่ากัวชะมัด งี๊ต้องไปซื้อมาเก็บไว้ซะแล้ว

ขอบคุณน้องป๊อบสำหรับข้อมูลดีๆ จ้า

28. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    'ใจมากป๊อบ

29. pop-ja

2,068
    235
    0
    ซื้อไว้เถอะพี่ ไม่ได้ใช้เองเผื่อไว้ช่วยคนอื่นบนท้องถนนได้ ปลอดภัยไว้ก่อนและต้องตั้งสติ เด้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้