รถใครติดอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันบ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pech เชียงราย, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    ไม่รู้ว่ารถใครติดบ้างมีกี่แบบรูปร่างเป็นไงไม่รู้จักเลยครับมีแต่เพื่อนเคยเล่าให้ฟังแต่ก็งงๆมาก

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เคยครับ ติดแก็สครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เห็นผลจริงชัดเจน...อิๆ:D

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    มีเยอะครับ ทั้งดีเซลเบนซิน

มีทั้งเป็นอุปกรณ์ มีทั้งเป็นใส่ในน้ำมัน

ส่วนตัวเลยนะครับ...อย่าไปซื้อมาใส่เลยอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันอ่ะ

ในรถดีเซลเป็นของที่ทำงาน จะเป็นตัวที่เชื่อมเข้ากับท่อไอเสีย เค้าว่าลดควันดำประหยัดน้ำมันและแน่นอนแร๊งแรง(ตรงไหน)...ถอดทิ้งไปนานละ

ใน NV ใส่มานานละตัวช่วยระบบไฟ เค้าว่าสรรพคุณเหมือนกัน ประหยัดน้ำมัน รถแรงขึ้น ระบบไฟดีขึ้น(เอออันนี้จริง) แต่มันไม่ได้ประหยัดน้ำมันขึ้นนิ ดีที่ได้รางวัลมาฟรี ราคาชุดนึงสามพันกว่าบาท

แบบสารเพิ่มประสิทธิภาพน้ำมันก็เคยลองนะ แต่ใส่เพราะคิดว่ามันช่วยทำความสะอาดคาร์บู&หัวฉีด สบายใจกว่า...:p

สู้ขับ 90 ไม่ได้ เห็นผลจริงๆนะ หรือไม่ก็กิน GAS อันนี้ประหยัดน้ำมันมาก...:D

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กิน Gas สบายจายยยยย:D:Dโลละบาทนิดๆ:)

6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    -โทรศัพท์แืทนการเดินทาง
    -แผนที่ + การวางแผนการเดินทางดีๆ ประหยัดแน่นอนคร๊าบ

เห็นด้วยเรื่องแก๊ส เพิ่งติดมากินแก๊ส โลละ 1.03 บาท ไม่อยากจะขายเลย

7. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    เดี๋ยวมีตังค์ต้องไปติดแก๊สแล้วหล่ะ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้