เกี่ยวกับเฟืองท้าย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 24 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    รถผม เฟืองท้ายเดิม 10/41 ของดีแม็ก

ถ้าจะให้ต้นจัดๆ ปลายดึงหน่อย

จะเล่นของไรดี ใจชอบเซตดริก ดิสหลัง

ประมาณ 3.7 จะอืดเกินไปหรือเปล่า

ผู้รู้แนะนำหน่อยครับ รถผมทำครบแล้วครับเหลือเฟืองท้ายครับ

เครื่อง 2500 ครับ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ใช้เกียร์อะไรอยู่ครับ ถ้าเป็นพวก1GโบหรือSR ใช้3.7ก็ได้ครับ ทางยาวๆขับสบาย แต่3.9ก็ok วิ่งสนามดีครับ แล้วแต่ชอบ รถผมเครื่อง2500 เกียร์1Jโบ เฟืองท้ายโตต้า3.9 :eek: ขับทางไกลสบาย

3. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับ แล้วหาซื้อที่ไหน ถ้าไม่ไปรวมช่าง

เพราะมันไกลครับ..............บอกที

4. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    พรุ่งนี้ผมจะไปเปลี่ยนเฟืองท้ายที่รวมช่าง เป็นยังไงเด๋วมาเล่าให้ฟังครับ

5. RUT

1,222
    3
    0
    เล่าให้ฟังบ้างครับ................

6. RESCUE_RKU

253
    3
    0

ไปใส่มาแล้วครับ3.7เต็ด กะเกียร์จีไม่โบ(ใส่มาอยู่แล้ว)ผมก็ว่าวิ่งดีนะครับ ต้นๆหายไปนิดนึงครับ แต่ปลายยาวๆเลย ขับในกรุงเทพแทบไม่ได้ใช้เกียร์5เลย ขับทางไกลสบายครับ ขับกลับจากแปดริ้ววิ่ง120มาตลอดยังไม่รู้สึกรำคาญเลย(เสียงเครื่องเงียบขึ้นมากครับ)
    แต่ที่ว่ามันอืดขึ้นก็ยังลองมากไม่ได้ครับ พอดีเวสเกคพังอยู่ บูชอยู่0.5เองไปมากกว่านั้นไม่ได้แล้วครับ
    ไว้เด๋วเปลี่ยนเวสเกตก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2008
  7. RUT

1,222
    3
    0
    up....................ไป

แล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

8. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    3.7 เลยครับพี่รุต ปั๊มดีๆต้นไม่อืดหลอก รถผมก็ 3.7 ลองนั่งมาแล้วรู้สึกยังไงครับ

9. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ถามหน่อย

ใส่เพลาท้ายของอะไรมาครับ มีเต็ดป่าว แล้วเบรคมือใช้ได้เหมือนเดิมมั้ยครับ

10. RUT

1,222
    3
    0

เก็บข้อมูลใหญ่เลย แค่นี้ยังแรงไม่พออีกหรือไงครับ

11. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    เป็นแพหลังของบิ๊กเอ็ม เฟืองท้ายสกายลาย เต็ดปาเจโร่ ดิสเทอร์ราโน่ครับ
    เบรคมือใช้ได้เหมือนเดิมครับ

12. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    thank you

13. RUT

1,222
    3
    0
    เปลี่ยนมาแล้วเหมือนกัน 3.5 ครับ อืดครับ

แต่ เบรคมือใช้ไม่ได้ ต้องดึงสุด ๆ ครับ แก้ยังไง

ตอบหน่อย จะทำเองครับ..............

14. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้ว TF06 โข่งหลังต้องเบอร์ 40

ครับพี่ไม่งั้นเกียร์ต้นๆจะอืดครับพี่

ส่วนเบรคมือต้องทำตัวตั้งสายบริเวณที่เราดึงครับเพราะถ้า

ไม่ทำวายจะยาวเกินทำให้ต้องดึงสุดๆครับพี่

15. RUT

1,222
    3
    0
    สงสัย ต้องพึ่งช่างซะแล้ว

16. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    ไปหาช่างนิลก็ได้นะพี่
    รถผมตอนแรกก็ดึงไม่อยู่เหมือนกัน
    แต่ตอนนี้ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

17. RUT

1,222
    3
    0
    ลืมไป เรามีช่างประจำคลับนี่หน่า

ช่างนิล ดีโด้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้