ระยะห่างวาวล์ครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย g-nut, 24 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. g-nut

g-nut New Member Member

12
    0
    0
    ขอทราบ ระยะ ห่าง วาวล์ มิร่า เครื่อง EF-660 turbo หน่อยครับ

ทั้ง ด้าน ไอดี ไอเสีย เยย นะ ครับ ขอบคุงครับ

2. luckmte

luckmte New Member Member

4
    0
    0
    รายละเอียดตามนี้ครับ ตั้งร้อน ไอดี 0.25มม. +-0.05มม.
    ไอเสีย 0.35มม. +-0.05มม.
    ระยะเขี้ยวหัวเทียน 0.9-1 มม.

3. g-nut

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ เอ่อ .................มีแบบตั่งเย็นไหมครับท่าน

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    สเปกของ EF โบไม่ทราบอ่ะ แต่ถ้าเป็น 0.25 กะ 0.35 มันก็เหมือนของ ED เลย
    และถ้าตอนเย็นโดยมากก็ลบไปอีกอย่างละ 0.1 ครับ

5. g-nut

12
    0
    0
    อ่ะนะ.......

ขอบคุนครับ จะลองดูครับ ตอนนี้เครื่องร้อนมาก ยังไม่อยากรื้อฝาสูบอะครับ อยากลองดูพวกวาวล์ก่อนอะครับ

มีไรแนะนำกันอีกบ้างไหมครับ

6. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ที่จะแนะนำคือ วาวล์ยิ่งเยอะ ยิ่งเมื่อยครับ อิอิ

7. g-nut

12
    0
    0
    ง่ะ.....

แง แง แง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้