ช่วยด้วยครับ พัดลมไม่หมุน เครื่องดับสตาร์ทไม่ติด แต่หม้อน้ำปกติน้ำไม่แห้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย RMegr Edoglop, 9 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RMegr Edoglop

RMegr Edoglop Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ พัดลมไม่หมุน เครื่องดับสตาร์ทไม่ติด แต่หม้อน้ำปกติน้ำไม่แห้ง พอเครื่องเย็นลง สตาร์ทติด พัดลมไม่หมุนครับ แต่พอลองเปิดแอร์วิ่ง หมุน 2 ตัวเลย วิ่งไกลไม่ดับด้วย จะทำไงดีครับอยากให้พัดลมหมุนเพราะเครื่องร้อน ไม่ใช่หมุนเพราะเปิดแอร์อย่างเดียว

2. รอรับความรู้อีกคน

3. รอด้วยคนครับ :)

4. ถ้ารถจอดจะไม่หมุน ลองใส่เกียว่าง เเร้วเหยีบ3-5พันรอบสิถ้าความร้อนขึ้นเกินครึ่งพัดลมจะหมุนเอง

5. Phathai Boonchu

Phathai Boonchu Guest

0
    0
    0
    สวิสควบคุมความร้อนอาจจะเสียครับ หรืออาศมีอากาสในระบบหม้อน้ำครับ

6. จอดติดเครื่องไม่เปิดเเอร์พัดลมไม่หมุนหรอก รถนู๋ก้อเปน

7. ถ้าเหยีบ3พันรอบขึ้นไปพัดลมหมุนนะ เมื่อเช้าช่างปิดเเอร์จูนเเก็ส พอเหยีบ3พันรอบพัดลมก้อทำงานเเต่พอ ปล่อยให้เดินเบา พัดลมก้อไม่หมุนจ้า

8. ต้องเชคระบบระบายความร้อนแล้วครับ กับเซนเซอร์ ต่างๆ มีผลทั้งนั้นครับ หม้อน้ำ วาวล์น้ำ พัดลม ปั๊มน้ำ ฮิตเตอร์น้ำ อาการนี้ ต้องค่อยๆเชคทีละจุดครับ ค่อยจะบอกสาเหตุได้ เช่น ผมปวดท้อง แก้ยังไงครับ หมอคนใหนตอบได้ทันที มั่วครับ ้เขาต้องถาม ว่า ปวดแบบใหน ตรงใหน แล้วจับจุดมารัษาครับ อุ้ยลืมตัว ยาวเลย เอาเปนว่าค่อยเชคครับตามที่บอกครับ

ใช้ครับ ต้องลองเช็คทั้งระบบครับผมไม่ แน่ใจว่าพัดลมของNVมีกี่สเต็บผมไม่แน้ใจครับ แต่หน้าจะเสต็บเดียวนะครับเพราะมีพัดลม2ตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้