EVO5 เดิมๆกับเวลา402เมตร

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    วันศุกร์นี้ผมจะไปซ้อมเวลา รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคับว่าวิ่งอยู่ที่เท่าไหร่ และช่วยบอกวิธีการโดดออกตัวที่ดีที่สุด TH ANK YOU ค้าบบบบบ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. ขับสี่ไม่เหมือนรถ N/A ฉะนั้น ห้ามออกตัวแบบเลียหรืออมคลัตซ์โดยเด็ดขาด
    2. ลองออกตัวซัก 4,500 รอบ แบบปล่อยคลัตซ์ทีเดียว จากนั้นค่อยทดลองออกตัวรอบสูงขึ้นไปเรื่อยๆซัก 5500 ลองดูก่อน
    3. เกียร์ 1 โดด ไปให้ได้ซัก 60 ฟุต
    4. เปลี่ยนเกียร์ให้กระแทก คลัตซ์ อย่าอมคลัตซ์ครับ
    5. เกียร์ 1-2 รอบจะฟาดไว มาก อย่าไปตกใจ ให้รถมันโดดออกไป แล้วเปลี่ยนเกียร์ไปตามรอบของมัน ลองสับซัก 6,000 ดูก่อน

หัดขับแบบนี้ เวลาจะอยู่ราวๆ 13 ปลาย 14 ต้น ค่อยๆลองไปเดี๋ยวคลัตซ์จะพังซะก่อนครับ

หรือ ถ้ายังไม่ชำนาญ เดือนหน้าเชิญที่งาน Drag's Take Off ตามกระทู้ด้านบนครับ
    มีเกจิ คอยสอนให้ฟรีอยู๋หลายท่าน ค่าใช้จ่ายเพียง 400 บาท ครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คลัทช์เดิม ระวังลาโลกเร็วนะครับ หาเบอร์สไลด์ไว้ด้วยก็ดีครับ
    มันหมดไวอ่ะ ถ้าเล่น

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ค่าผ้าคลัชท์แท้ๆเบิกศูนย์จากยุ่น ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 7000
    ถ้าอัดในบ้านเรา ผ้าเกรดดีๆหน่อยราคาประมาณ 2500
    ค่าลูกปืนคลัทช์ ประมาณ 4000 บาท
    หวีคลัทช์ เบิกใหม่ 7500 บาท
    ค่ายกเกียร์ ค่าน้ำมันคลัทช์ อีก 2000 บาท

แบบว่า ผมโดนมาแว้วว อ่ะ

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ถามคุณ โอ๋ evo 5 ได้ครับ ออกตัวดีมากรถเดิม ๆ วิ่ง 13.2x วิ + ลีโอ 4 ป๋อง แรงจัง อิอิ

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    โดนเยอะนะครับ ทำไม แพงจัง
    พี่ผมเพิ่งเปลี่ยนใหม่ผ้า std หมดไป 12,000 รวมค่าแรง ค่าน้ำมันเกียร์
    ถ้ามันแพงแบบ นั้น เล่นของแต่งได้เลยนะครับนั่น:D:D:D

7. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ตอนแรกๆดูราคาแล้วหาของมือสอง แบบซิ่งๆใส่ได้เลยอ่ะ
    แต่กลัวขาไม่มีแรงเหยียบคลัทช์ ส่วนตัวชอบขับนิ่มๆแตนๆ
    ก็เลยเบิกแบบแตนๆมาใส่อ่ะครับ:p

8. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    :cool:มะมะ...แหม........พี่ชายผมก็ชมเกินไปครับ...........อิอิ จริงๆแล้ว 13.2 + ลีโอ 6 กระป๋อง พร้อมเพลง HIPHOP อีกซักเพลงต่างหาก 5555555

9. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    มีไหม้แน่ๆผมโดนมาแล้ว555

10. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

ลองดูครับ แล้วจะทราบถึงความแรง และมันส์ ของ AWD

11. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผลเป็นไงบ้างครับบ

12. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ถ้าครัทไม่ดีแนะนำครับ ผมมี EXEDY 2 แผ่นครับ ใส่อีโว 4 5 6 7 8 9 สภาพ 80% สนใจไงโทรมาน่ะครับ

13. oadvoven

oadvoven New Member Member

15
    2
    0
    พี่โอ๋ครับเรื่องเวลาผมไม่เถียง เรื่องเบียร์ผมไม่ว่า แต่ฟังเพลงดูอายุด้วยครับ 555 ล้อเล่งๆ น้องรักนะ

14. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    :Dโฮ่.............เพลง HIPHOP คนอายุเยอะฟังไม่ได้เหรอ แต่ทีแกยังไปคบเด็ก ม.ปลายเลย 555555

15. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เกินไวแล้ว...ยังฟังเพลงเด็กอีกเอ้อ ...:D
    แรงจิงเหรอ เจอกันได้นะที่ 69 นะ:D

16. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ผลเป็นไงบ้างครับ ลุ่นอยู่ :eek:

17. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    สะอึกเป็นเจ้าเข้าเลยฮับ

ไปวิ่งมาแล้วครับ รอบแรก 17.6 รอบสอง 15.4 รอบแรกออกที่สี่ถึงห้าพันรอบ
    สะอึกจนเกือบดับครับ พอรอบสองเลยค่อยๆออกเวลาเลยแย่อย่างที่เห็น(เสีย
    เวลาตอนออกตัว2-3วินาทีเลยครับ
    แต่พอคืนต่อมาได้นัดเจอท่านเทพโอ๋และโดนเบียร์
    กันไปครึ่งโหลคราวนี้ได้ท่านโอ๋สอนตอนนี้เลยโดดดึ๋งๆเลยครับ

18. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    :Dแหมๆๆ........ไม่ได้ก่งไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ ว่าแต่จะลืมค่าวิชาผมน่ะ เบียร์ 4 กระป๋อง อิอิอิ

19. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีแล้วครับ ค่อยๆหัดไป
    แต่อย่าลืมว่า รถAWD ที่มีระบบเกียร์ฝาก เซ็นเตอร์ ดิฟท์ และเพลากลาง
    การเปลี่ยนเกียร์ต้องเป็นไปอย่างได้จังหวะที่สุด โดยเฉพาะในรอบสูงๆ ไม่อย่างงั้นขับยังงัยก็พังครับ

ฉะนั้น ถ้าจะขับ AWD ให้ได้ดี พยายามห่างๆ ของมึนเมาเอาไว้ดีกว่าครับ
    จะได้สับเกียร์ไม่พลาด และได้เวลาดีกว่านี้อีกครับ

20. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    ดื่มมันผิดตรงไหนครับเพ่....ก็คนมันชอบอะ
    มาหักกันซะงั้น........:mad:

21. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    มันก็ต้องมี คนห้ามปรามกันมั้งซิว่ะน้อง
    ก่อนที่จะบาดเจ็บหรือเกิดอุบัติเหตุกันไปก่อน
    ต้องแบกศพเพื่อนขึ้นเผากัน เหมือนผมซักกี่ศพ???

ลองนึกภาพเวลาไปเผาศพเพื่อนดูนะน้อง ลูก-เมีย-ญาติ เค้าก็มองพวกเราในแง่ลบกันทั้งงาน
    เพราะเค้านึกว่าเราชวนญาติเค้าไปซิ่ง ไปตายกันทั้งนั้น
    ผมไม่อยากให้ น้องๆรุ่นใหม่ มาเจอภาพแบบนั้นกันอีกว่ะ

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อีกอย่าง ทั้งผม พี่เจมส์ พี่แก้ว พี่โหน่ง อ็อด
    ที่มานั้งทำ คาร์ คลับ กัน แบบสาธารณะกุศล มานานมาก
    เพื่อให้น้องๆ เข้ามาอยู่ให้ถูกที่ถูกทางในสนามนั้นแหละ
    วัตถุประสงค์ เราเน้นกันตรงนี้มาตลอด
    โดยเฉพาะผม อ็อดกับพี่เจมส์ นี้ก็ทำด้วยกันมาเกิน 5-6 ปี
    เพราะทุกคนล้วน ผ่านเรื่องแบบนี้กันมาทั้งนั้น
    อยากให้น้องๆเดิน ถูกทางกันมากกว่า ไม่ต้องไปลองผิดลองถูกกันให้อันตรายเปล่าๆ
    เพราะตอนนั้น คนตายคงไม่รับรู้อะไร
    แต่คนอยู่มันก็ต้องรับรู้เรื่องราว-ผิดชอบ-ชั่วดี ในสิ่งที่เกิดขึ้นกันต่อไป
    คิดดีๆน้อง...

23. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ซึ้งเลยครับ พี่โอ๋
    ต่อไปจะระวังให้มากครับ และเมาจะพยายามไม่ซิ่งครับ

24. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    ;)ถูกต้องน่ะคร้าบบบ...........

ตาหน่องน่ะตาหน่องโดนเลยกู........อิอิอิ:rolleyes:

25. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สำนึกยังคับคุณ บอกแล้วอย่าชวนผมไปแซดบ่อยๆ มันไม่ดีเปลืองน้ำมัน 5555

26. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อิอิ ดี คับพี่ โอ๋(โว3) ตกลง รถเป็น ไรมั่งป่าวพี่โอ๋(โว5) เสียงที่ได้ยินวันนั้น หรือ ชายละล้าบบ แล้ว

27. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    :Dไม่เป็นไรครับ เสียงไฮโดลิควาล์วครับไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับล้างมาตอนนี้หายแล้วครับ
    วันนี้เอาอีโวไปกลับโคราชมาแซดดดดด..............ตลอดทางโดนน้ำมันไป 3000 นิดๆ 555
    ถ้าเป็นชาบป่านนี้เครื่องคงกลับญี่ปุ่นไปแล้วครับ อิอิอิ

28. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    บอกแล้ว ไฮโดลิก วาวมันดัง ชาพ อีโว ทนมากมาย จะให้ดี ดูหน่อยนะ ถ้า 56 รูมันใหญ่กว่า4 ถ้ามันดังอีก คราวนี้ ก้อคงชาพ แล้วล่ะ อิอิ

29. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    :Dงั้นฉันจะเปลี่ยนเป็น TOSHIBAดีกว่าป่าวว่ะบี แบบมันมีรุ้นอุ่นทิพด้วยอะ อิอิอิ

30. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    อันนี้ ต้องถาม พี่ มาช ว่าใช้ยี่ห้อ ที่มี อุ่น ทิพ รึเปล่า ...................................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้