อยากเปลี่ยนเครื่องมาใช้ 1600 cc.

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย termphong, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. termphong

termphong New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้ อีคาร์ ปี97 ออโต้ ตอนนี้วิ่งทางไกลกินน้ำมันเครื่องมาก ถ้าซ่อมราคาคงใกล้เคียงกับเปลี่ยนเครื่อง เลยอยากถามผู้รู้ช่วยแนะนำที ว่าจะใช้เครื่องรหัสอะไรดี ใช้วิ่งธรรมดาครับ ช่วยแนะนำทีครับ [email protected]:):):):D

2. termphong

termphong New Member Member

2
    0
    0
    ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

3. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    ลองเข้าไปถามพวกพี่ๆในบอร์ด Mitsu ดูอ่ะคับน่าจะกระจ่างกว่านี้

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เครื่องหลวมโอเวอร์ฮอนคงราคาไม่เท่าเปลี่ยนเครื่องหรอกครับ..แต่ถ้าอยากเปลี่ยนก็คงจะได้เป็น4G93...เพราะเป็น1800cc..ส่วน4G63ก็2000cc...แต่มันจะเกินความจำเป็นของคุณหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ..เพราะเครื่องมิตซูราคาก็ระดับ40000+...ทั้งนั้น...ผิดถูกขออภัยครับ

5. พี่ลองเปลี่ยนข้ามค่าย มาใช้ b16a ของฮอนด้าดีไหมครับ

ความคิดเห็นของเด็กไหม่ ในบอร์ดครับ พึ่ง โพสกระทู้แรก ยังไงขอพี่ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

6. hk555

hk555 New Member Member

69
    0
    0
    ใส่b16มันจะยุ่ยากมากเลย

7. kitty_man

kitty_man New Member Member

34
    7
    0
    4 a fe ของโตโยต้าก็ประหยัดนะครับ แต่ต้องแปลงกันหน่อย ลองปรึกษาช่างแล้วลองบวกลบดูครับ ว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อยากเปลี่ยนเป็น 1600 ผมเนะนํา 4G92 Mivec คับ ขับสนุก

เรื่องประหยัดเห็นเค้าว่า 14-15 กม./ลิตร

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    หาเครื่องเดิม สภาพใหม่ๆวางสิครับ ราคาน่าจะไม่แรงมากนะ

10. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ตามนั้นครับ

อีกทีก็โอเวอร์ฮอล์เครื่องเดิม หรือ รุ่นเดิมมาวางใหม่
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้