ขออณุญาติ สอบถาม ผู้รู้ เป็นข้อมูล นิดนึงครับ ผมกำลังสนใจNVไม่มีแค๊ป m/t ติดแก๊ส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอก เอก เอก ฉะเชิงเทรา, 13 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออณุญาติ สอบถาม ผู้รู้ เป็นข้อมูล นิดนึงครับ ผมกำลังสนใจNVไม่มีแค๊ป m/t ติดแก๊ส ราคา5-6หมื่น อยากสอบถามต่อไปนี้ 1.จะเอามาวิ่งใช้งาน บรรทุก ดีไหม 2.แล้วถ้าผมเอามา ลากรถเก๋ง 2 เดือนครั้ง ไป-กลับ 150 กม+- จะไหวไหม 3.เครื่อง และ เกียร ราคา แพงไหม 4.ปัณหาที่เจอบ่อยๆจุดอ่อน คืออะไร **ถ้าเอามาลากรถเก๋ง เกียร์จะพังง่ายไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. 1. บรรทุกหนักมากไม่ดีครับ พิกัดไม่เกิน 500 กิโล 2. ลากได้ครับ ต้องไปช้า ๆ นิ่ม ๆ 3. เครื่อง + เกียร์ออโต้ ราคาไม่ถึง 2 หมื่น 4. จุดอ่อนจุดแข็งมันก็เหมือน ๆ กับรถทั่วไปแหละครับ อยู่ที่การดูแลรักษา แต่จุดอ่อนที่เจอกันถ้วนหน้าก็เกียร์ 5 หลุด

2. พี่ยุทธครับ อาการเกียร์5หลุดนี้แก้แพงไหมครับ

3. ถ้าซ่อมเฟืองก็ประมาณ 2 พัน ถ้ายกลูกก็เกือบ ๆ หมื่น

4. ครับผม ขอบคุณครับพี่

5. Zeropl Pl

Zeropl Pl Guest

0
    0
    0
    แอร์ เปิดลมระดับสี่ มีแต่ลม คอมเพรสเซอร์ไม่ทำงาน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้