ใบปัดน้ำฝนกระจกหลัง Evo

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Evo4..........., 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Evo4...........

Evo4........... Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับแปลงใบปัดน้ำฝนหลัง ใส่ lancer Ck2 มั้ยครับ (เอาแบบที่ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งกระจกน่ะครับ) รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
    ถ้ามี ขอราคาด้วยครับ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    น่าจะยาก แต่ก็น่าลองนะ อิอิ

3. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    จิงๆ ก็เจาะ ได้นะคับ ร้านกระจกอะ

ชุดปัดหลัง ไม่กินพัน ผมก็จะทำ อยู่ อิอิ

4. VANGUARD

VANGUARD New Member Member

160
    1
    0
    ที่ไหนทำได้มั้งง่ะอยากลอง

5. ช่วยแนะนำร้านที่ทำด้วยนะครับ แล้วตัวใบปัดน้ำฝนนี่ต้องไปหาเองรึป่าวครับ

6. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ทำแล้ว ผลเป็นงัย

แจ้งกันบ้างนะ

7. EVOLU-TOR

EVOLU-TOR Guest

0
    0
    0
    อยากได้แบบไหนล่ะ แค่ใส่หล่อๆ หรือเอาใช้งานจริงๆ ถ้าเอาแค่หล่อๆผมมีที่ทำไม่แพงด้วย

8. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    รบกวนท่านสมาชิกที่ทำแล้ว ทั้งที่ทำแล้วใช้งานได้จริง และทำแค่หล่อ ๆ ช่วยโพสชื่อร้าน และเบอร์โทรร้าน ให้กับสมาชิกท่านอื่น ๆ ด้วยครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เคยลองแล้ว.....แตกเรียบ....อิอิ.....ถ้ามีร้านทำได้....รบกวนบอกด้วยคับ...แฮะ ๆ

10. EVOLU-TOR

EVOLU-TOR Guest

0
    0
    0
    ผมต่อนะครับ meeting ล่าสุดผมก็ไปมา ไอปัดหลังเนี่ยรถผมใส่อยู่
    มันจะเป็นแบบใช้กาว 2หน้าติดเอาอะครับ แต่ว่าทรงมันไม่ค่อยเหมือนของจริงเท่าไรนะ
    แต่รวมๆแล้วก็ ok อะครับ ถ้าใครสนใจโทร 0814407093 น้องเค้าชื่อ ออ นะครับ

11. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ขอบคุณมากครับต่อ...

12. Champ_in_car

Champ_in_car New Member Member

15
    0
    1
    ผมเคยไปถามร้านกระจกมาหลายร้านอะครับ

ทั้งร้านกระจกรถยนต์ ร้านกระจกเฟอร์นิเจอร์ คำตอบคือ " เจาะแล้วแตกครับ"

เพราะขั้นตอนที่เค้าเจาะของพวกอีโวคือ เอากระจกแบน ๆ มาเจาะแล้วค่อยไปดัดโค้งตามตัวรถ

แล้วเอาไปอบหรือขั้นตอนสักอย่างอะเพื่อทำเป็นกระจกนิรภัยมันถึงไม่แตก

แต่ถ้าเราเอากระจกหลังรถเราไปเจาะ มันจะแตกครับ

ผมเลยถอดใจ เอาชุดปัดหลังที่ได้มาตัด ดัด แปลง แล้วใช้ซิลิโคนสำหรับติดกระจก

มาติดลวงโลกได้พักใหญ่ ๆ อะ :D

13. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ผมจัดให้ได้นะคับ

14. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เป็นแบบไหนหล่ะน้องจี

15. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    แบบไหนคับพี่จี

บอกด่วน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้