รบกวนถามพี่ๆครับ..คือรถผมเปนพวงมาลัยธรรมดาไม่ใช่เพาเวอร์..เวลาขับ.90..100..120..มันจะสั...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thong Kub, 14 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thong Kub

Thong Kub Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆครับ..คือรถผมเปนพวงมาลัยธรรมดาไม่ใช่เพาเวอร์..เวลาขับ.90..100..120..มันจะสั่นมากแต่เวลาขับ 80..110..มันจะไม่สั่นมันเป็นเพราะอะไรครับ...ขอบคุณมากครับ

2. Thong Kub

0
    0
    0
    แต่ก่อนไม่เปนนะคัฟ..ก้อล้อเดิมนะคัฟ..ขอบคุนมากคัฟ

3. ยางใช้ ๆ ไปมันก็สึกหรอ ศูนย์ถ่วงมันก็เพี้ยน ตกหลุมแรง ๆ คดนิด ๆ ศูนย์ถ่วงมันก็เพี้ยน ตะกั่วหลุด ศูนย์ถ่วงมันก็เพี้ยน :)

4. Thong Kub

0
    0
    0
  5. อาการเหมือนผมเลย บางทีตอนผ่อนคันเร่งก็สั่น ตั้งสูน และ ถ่วงล้อ และเชคยางช่วยได้ครับแต่ไม่หาย ....ท่านลองเชคตัวแร็คพวงมาลัยนะครับเรียกถูกมั้ยเนี่ยะ ตัวที่มันเป็นแกนต่อจากลูกหมากแร็คครับ ที่มาบังคับให้ล้มันเลี้ยวหนะครับลองโนกดูถ้ามันมีเสียงกึกๆ...ตัวนี้เลยครับ

6. ยางมีส่วนคับเคยเป็นคับพอเปลี่ยน140นิ่มๆเลยคับ

7. ถ้ารถท่านวิ่ง 100ขึ้นแล้วหน้าสั่นเหมือนผีเข้าแต่พวงมาลัยยังนิ่ง หละก็ไช่เลย

8. Thong Kub

0
    0
    0
    ขอบคุณคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้