ช่วยเลือกแอมป์ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย volvojz, 20 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. volvojz

volvojz New Member Member

12
    0
    0
    ใช้อะไรดีครับ กับFront Sony XR-M500R (รุ่นหน้ามืด) หน้า MB Quart 5 หรือ 6 นิ้ว(ไม่แน่ใจ)แยกชิ้น
    หลังJBL 6*9 GTO 936 ครับ ตอนนี้รู้สึกว่ามันไม่ค่อยมีแรงขับลำโพงอ่ะครับ เพิ่งเปลี่ยนคู่หลังมาตอนแรกเป็น MB Quart 6*9 อ่ะครับมันแตกไป แอมป์ยี่ห้อ Power Amper QA60X 30w*4 ดีมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

2. vigo man<nekedsu club>

vigo man<nekedsu club> New Member Member

1
    0
    0
    มันมีแอมป์ 4 ch ของ caven นะครับประมาณ 5500 แต่แรงมากนะครับ

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    แอมป์ตัวนี้ขับนะได้เเต่เสียงจะออกมาไม่เต็มอ่ะดิครับ ลำโพงสมัยนี้ 50w++ ทั้งนั้น

4. volvojz

12
    0
    0
    แล้วเล่นยี่ห้ออะไรดีครับ มีงบซัก 8-9 พันอ่ะครับ

5. volvojz

12
    0
    0
    พร้อมติดตั้งรวมสายนะครับ

6. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    Digtal Research 80*4 ในเวบนี้ขาย 5500.-+ค่าสายค่าติดตั้งไม่เกิน 2 พันครับ
    ที่เหลือเก็บไว้ใส่ซับล่ะกัน

หรือเผื่ออนาคตขยายระบบ เล่น 5Ch ไปเลยครับ 8500.-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้