ท่านไหนจูนแก๊ชระบบมิกเซอเป็นบอกผมคร่าวๆฟกน่อยครับ ตอนนี้รอบเครื่องเบาและเปลืองมาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กว่าจะบอก เธอว่ารัก, 12 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านไหนจูนแก๊ชระบบมิกเซอเป็นบอกผมคร่าวๆฟกน่อยครับ ตอนนี้รอบเครื่องเบาและเปลืองมาก ขอบคุณครับ

1. ต้องดูหลายอย่างรวมกันครับ ไอ้จูนเลยก้อจูนได้

2. ครับผม เอาวิธีคร่าวๆก็ได้ครับ

3. วิธีจูนค้นในกูเกิลเลยครับ

เอาง่ายๆเลยนะครับ คลายตัวทองเหลืองให้สุดหมุนทวนเข็มแต่อย่าให้หลุดนะครับพอประมาณ ปิดตัวสีฟ้าที่หม้อต้มจนสุดหมุนตามเข็ม มาเริ่มจูนกันนะครับ คลายตัวสีฟ้าที่หม้อต้ม คลายที่ละครึ่งรอบแล้วสตาดร์รถโดยไม่ต้องเหยียบคันเร่งหรืออาจเหยียบก็ได้แต่เหยียบนิดเดียว ถ้าไม่ติดคลายอีก ครึง่รอบแล้วสตาตร์ ทำไปจนกว่ารถจะติด รถติดแล้ว ขันตัวทองเหลืองเข้าตามเข็มนาฬืกา พร้อมค่อยๆเร่งเคื่องถ้าเร่งมากเครื่องจะดับ พอไม่ดับแล้วให้เร่งเครื่องซัก75เปอเซ็นแล้วแช่ใว้ แล้วหมุนทองเหลืองเข้าแล้วฟังเสียงรถไห้เร่งมากที่สุดถ้าหมุนมากไปเสียงอื้อผ่อนลงให้หมุนกลับถ้าหมุนกลับเสียงอื้อผ่อนลงให้หมุนปิด ฟังเสียงเครื่องจะเร่งมากที่สุด จบ ผมใช้จูนแก๊สแยบบนี้ ถ้าจะประหยัดแก๊สก็เร่งแช่แค่60เปอร์เซ็นต์ จะประหยัด แต่รถจะเหยียบไม่พุ่ง ถ้าเอาแบบติดตีนเลยก็ เร่งแช๋ที่80เปร์เซ็นของคันเร่ง แรงแน่ แค่เวลาจอดฟรีเครื่องจะได้กลินแก๊สคือมันเฟ้อครับ ลองไปทำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้