ผลงานร้านวิชัยการช่าง วุฒากาศ 53

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Kaikook007, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    พอดีหลังจากที่ได้หน้าแหลมมาใหม่ เป็นเครื่อง 3T คาร์บิว
    แต่อาการมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับ เครื่อง 4K ของ KE10
    ที่ผมใช้ เลยลองเข้าไปใช้บริการเฮียวิชัยดู ปรากฏว่าเฮียแกเซ็คเครื่องได้ดีมาก
    เครื่อง3T ของผมพุ่งกระฉูดเลย
    แต่ที่โพสต์กระทู้นี้ขึ้นมา ผมติดใจกับรถข้าง ๆ ผมมากกว่า ไม่รู้ว่าเรียกว่ารุ่นอะไร แต่รหัสที่ติดตัวรถอยู่ มันขึ้นว่า AE70-XXXXXXX เลยเอารูปมาให้ดูกัน

2. tub

tub New Member Member

8
    0
    0
    :D ยืนยันอีกคนครับ ของเค้าดีจริง เจ้า 2T-C ของผมวิ่งกระจายเลย

ว่าแต่คันเหลืองนี้รถใครครับ :confused: ว่างๆต้องย่องไปดูซะหน่อย

3. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    รถใครมาซุ่มทำเนี่ยสวยจัง ล้อวาตาซะด้วย

4. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    แหะ รถสีเหลืองคันนี้ก็ Corolla AE70 เพิ่งทำสีเสร็จ เลยส่งมาเซตเครื่องที่อู่พ่อวิชัย
    คันนี้เป็นของเพื่อนผมเองครับ...กำลังปั้นอยู่

ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะครับ ใครสนใจจะเซตเครื่องเนียนๆ ก็เชิญครับ
    แต่ขอบอกก่อนว่า...ไปเจอตัวเป็นๆ จะดีกว่า...แล้วจะรู้ว่า..ช่างมีคุณธรรม ยังมีอยู่ในโลก:D

5. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ร้านอย่างนี้ให้ 5ดาวเลยนะครับ

วางได้สวยทีเดียวงี้ต้องแนะนำเพื่อนๆละ

ล้อสวยมากครับ

6. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    ร้านอยู่แถวไหนเหรอครับ

7. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    COROLLA Hardtop 2Dr. อืมมม ของเขาดีจริง

8. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    อยู่ถ.วุฒากาศ ครับ ถ้าวิ่งมาจากถนนราชพฤกษ์ ก็วิ่งมาเรื่อยๆ จนถึงทางแยกไปกาญจนภิเษก
    ไปตรงทางสะพานสาทร ก็มองซ้ายไว้ครับ เพราะมีทางลงไปถนนวุฒากาศ

พอลงแยกใต้สะพาน ก็เลี้ยวขวามุ่งไปทางวัดนางนอง ถึงวัดนางนองก็ข้ามทางรถไฟ
    วิ่งไปประมาณ 400-500 ม.จะเห็นร้านไดนาโมอยู่ซ้ายมือ ทางเข้าอู่อยู่ติดกับร้านไดนาโมครับ

ถ้ามาจากทางถนนเอกชัย-จอมทอง ถ้ามาจากดาวคะนอง หรือศาลอาญาธนบุรี
    ถึงสามแยกเข้าถนนวุฒากาศ ก็วิ่งตรงเข้ามาประมาณ 1 กม.
    เจอโค้งหักศอก ก็เตรียมชิดขวา มองทางขวามือจะเห็นซอยวุฒากาศ 53
    วิ่งเลยซอยมาประมาณ 10 ม. ก็จะเจอทางเข้าอู่
    จุดสังเกตทางเข้าอู่จะอยู่ระหว่างร้านขายอะหลั่ยมอไซด์กับร้านไดนาโม

มีอะไรให้ทำก็โทรถามได้นะครับ :D

9. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    ถ้ามีแผนที่นะครับ แจ่มเลย

10. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ของเค้าดีจริง....นับถือๆ

11. ป๋าบุญ

69
    0
    0
  12. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    555 ทีนี้ล่ะงานท่วมแน่ๆป๋า

13. rafarel

rafarel New Member Member

34
    1
    0
    พี่ครับนอกเรื่องนิดหนึ่ง กะลังจะทำสีเหลือง เหนคันในรูปสวยดีไม่ทราบว่า
    ถามเพื่อนพี่ได้ไหมครับว่าสีของยี่ห้อไหนเบอร์ อะไรครับ
    จะทำสีเหลืองแต่หาเหลืองสว่างๆๆ อ่ะครับ
    ผมขับ ae80 อ่ะ รบกวนด้วยนะครับ

14. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
  15. titty

titty New Member Member

4
    0
    0
    โถ่...อยู่ใกล้บ้านผมมากๆแล้วก็ผ่านอยู่ทุกวันแต่ไม่เคยสังเกตุเลย มั่วแต่ดิ้นไปหาอู่ไกลๆ บ้านผมอยู่วุฒากาศ57 ส่งสัยวันไหนต้องลองเข้าไปดูบ้างครับ ผมใช้ ke30ครับ เพิ่งได้รถมาไม่นานหากใครไปแถวนั้นแล้วพบเจอทักทายกันได้นะครับ

16. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    ท่วมไม่ท่วมตอนนี้มีนอนรอปั้นอีก 2 คันอ่ะ...:cry:

17. tub

tub New Member Member

8
    0
    0
    :confused: แล้วต่อไปพ่อวิชัยจะมีเวลามาปลุกปล้ำรถผมมั้ยเนี่ย :eek:

18. Kaikook007

616
    4
    18
    555:D เท่าที่คุยกับเฮียเขามา.....คงต้องแล้วแต่อารมณ์เฮียเขาน่ะครับ:p

19. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    งามล่ะคราวนี้ " ตุ๊บ " อย่าลืมกดบัตรคิวด้วยนะ 555

20. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    สำหรับตุ้บ...แทรกคิวได้ทันทีที่ต้องการ 555 เพราะยังเซตไม่สมบูรณ์
    ปรึกษากันว่าจะซื้อเครื่องกดบัตรคิวมาไว้ที่อู่แล้ว (ล้อเล่น) ขนาดเครื่องปั้มลมยังไม่ซื้อเล้ยยย....:D

21. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    ต้องใช้ปากเป่าเอาหรือไงป๋า หรือไดร์เปล่าผมละ พูดเป็นเล่น 555

22. Lek_ke 10

Lek_ke 10 New Member Member

9
    0
    0
    อยากเข้าไปเซ็ตมั่งอ่ะครับ เพิ่งได้ KE-10 มา อาการไม่ค่อยดีอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2008
  23. Kaikook007

616
    4
    18
    ว่าไปโลดครับ ปรึกษาเฮียวิชัยได้เลย เครื่อง 4K ขนมหวานเฮียเขาเลย
    ของผมเครื่อง 3T ยังพุ่งปรื๊ดเลย....แต่อยู่ในอีแหลมนะครับ
    ส่วนอีแก่ KE 10 มีผู้อุปการะท่านใหม่รับไปโอ๋เรียบร้อยแล้ว....ยังเสียดายอะ:cry:

24. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ใช้ TOYOTA หน้าแหลม เครื่อง 3T กะว่าจะเข้าไปล้างคาบูและเซ็ตเครื่อง ระบบไฟด้วย (อยากแรงเหมือนพี่กุ๊กไก่บ้างครับ)ไม่รู้ว่าช่วงนี้มีงานเยอะไหมครับ
    ผมอยู่แถวบางเขน รามอินทรา จะไปทางไหนดีครับ

25. anon

anon New Member Member

38
    0
    0
    ขอชมว่าสุดยอดครับ.............ผมลองมาแล้วครับ

26. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    เห็นด้วยสำหรับ อู่นี้ตัวผมเคยไปพูดคุยแล้วชัวร์ โดยส่วนตัวต้องหาโอกาสไปรบกวนหน่อย

27. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ใครมีเบอร์อู่บ้างอ่ะครับ ผมเข้าซอยไปปั๊บ จะมีทางเลี้ยวขวาใช่ไหม ไปไงต่ออ่ะ ถามใครก็ไม่มีใครรู้เลยกลับบ้านอ่ะ

สงเคราะห์หน่อยนะครับ

28. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ว่าจะลองเข้าไป

29. LEVIN JZA-92

LEVIN JZA-92 New Member Member

14
    0
    0
    ร้านหาไม่ยากครับ ถ้ามาจากจอมทอง ร้านจะอยู่เลยซอยวุฒากาศ 53 ไปเล็กน้อย ให้มองขวามือเอาไว้จะมีป้ายหน้าร้านบอกครับ
    หน้าร้านจะเป็นร้านแอร์-ไดนาโมนะครับ อู่จะอยู่ด้านหลังตึดครับ

แต่หากมาจากตลาดพลู เลยทางรถไฟวัดหนัง-วัดนางนองไปสักประมาณ 4-5 ช่วงตึกก็จะเจอร้านแอร์-ไดนาโมนะอยู่ซ้ายมือนะครับ อู่จะอยู่ด้านหลังตึกครับ

** ย้ำว่าไม่ต้องเข้าซอยวุฒากาศ 53 นะครับ **[/B]

หากมาไม่ถูกสอบถามได้ที่เบอร์ที่ลายเซ็นด้านล่างครับ

สำหรับ AE70 คันสีเหลืองเสร็จไปนานมากแล้วครับ จนบัดนี้เปลี่ยนเจ้าของไป 2-3 มือแล้วครับ

ช่วงนี้ถ้าเข้าไปในอู่จะเจอ "เซลิก้าสีชาเย็น" ครับ ถ้าไม่เจอก็ผิดอู่

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เคยมาใช้บริการนะครับ
    ว่างๆ ก็แวะเข้ามาคุยกับ "คุณพ่อ" มั่งก็ได้ครับ

30. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0

ขอบคุณมากครับ มิน่าเข้าไปไม่เจอ ถามใครก็ไม่รู้ อยู่ริมถนนนี่เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้