ผู้ช่วยใหม่ เอาใว้ลบโค้ด-อ่านโค้คไฟเครื่องโชว์ว่ามีปัญหามาจากจุดใหน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 16 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ผู้ช่วยใหม่ เอาใว้ลบโค้ด-อ่านโค้คไฟเครื่องโชว์ว่ามีปัญหามาจากจุดใหน ไม่ต้องงมไม่ต้องเดาสุ่ม รวดเร็วตรงจุด เทคโนโลยีมันไปเร็วมากช่างต้องตามให้ทันถึงแม้จะตามไม่ค่อยทันก็เหอะ น่าเสียดายมันใช้กับ GA16 ไม่ได้ :)

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    sr20ve ได้ชิมิ

2. ไม่ได้ครับ SR ยังเป็น OBD1

3. sr20deปลดล็อกได้ป่าว

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    qr20 มีครับ สนใจมาเลย ^_^

5. จากการค้นข้อมูจจากเว็บนิสสันฟอรั่ม แค่ตัดสัญญาณความเร็วเข้ากล่องก็ปลด 180 ได้แล้วครับ :)

6. 180 ก็เร็วมากแล้วนะครับพี่หนึ่ง

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    จัดๆด้วย เดียวไปหา

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
  9. ตอนนี้รถผมวิ่ง200กว่าแล้วแก๊สนะปลดรอบเอา7000กว่าๆ

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    365 ปากน้ำ-บางประกง

11. ไม่ใช่พี่แจ๊ค285

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    55555 จำแม่นแท้

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    285 ขอหงส์ดีก่า

14. ม่ะมีจุกอ่ะดิ

15. ที่ความเร็ว 180 km/h ใน 2 วินาทีรถจะเคลื่อนที่ไปได้ 100 เมตร ใน 20 วินาทีรถจะเคลื่อนที่ไปได้ 1 กิโลเมตร ใน 1 นาที รถจะเคลื่อนที่ไปได้ 3 กิโลเมตร มันเร็วมากเลยนะครับ :)

16. Yuttana Meebubpha หัวฉีดhanaแหล่มมากวิ่งดี+กล่องใหม่มันปลดรอบได้อีกผมสับเกียร์ที่7000rpm เดินเนียนๆเลยรอบส่งสูงต่อเกียร์สบาย

17. แต่กล่องน้ำมันก็สั่งตัด 180 อยู่ดีครับ อิอิ

18. เมื่อคืนเผิ่งจัดกับดีแมคโบใหญ่มารอบกลางโดนแมร่งมีโบแต่ปลายแม่งโดนผมสวนที่180^นอนสบายใจเลย

19. ไม่รู้ดิแต่กล่องแม่งสั่งน้ำมันผมให้ปลดวิ่งได้เท่าแก๊สเลย (เปิดรอบ)

20. ถ้าความเร็วยังไม่ถึง 180 มันจะไม่ตัดครับ ลากได้จนสุด แต่ถ้าถึง 180 แล้วกล่องน้ำมันจะคัทออฟ แก๊สก็จะคัทออฟตาม

ไม่รู้ดิแต่ตอนเนี้ยผมเปลี่ยนกล่องแก๊สใหม่ด้วยมันสั่งอย่างอื่นได้เยอะผมนึกว่าใส่กล่องซิ่งเถอะยัง งงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้