ได้สปอยเลอร์ท้ายมาใส่เจ้าแวนแล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หนุ่มซาตาน, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ช่วงนี้พาเจ้าแวนกลับมาอยู่ปัตตานี ด้วยความบังเอิญว่าร้านขายอะไหล่แถวบ้านมีพวกอะไหล่ตัวถังมาขายแต่ไม่ถึงกับมากเหมือนร้านในกทม เลยลองเดินเข้าไปดูคุยกะเจ้าของร้านเค้าบอกว่าเค้าตัดอะไหล่เซียงกงมาจากมาเลเซีย เดินดูของไปเรื่อยๆเลยหยิบสปอยเลอร์มาสามสี่ชิ้นเพื่อจะลองเทียบดูว่าพอจะใส่กันได้หรือไม่มีอยู่ชิ้นนึงใส่ได้พอดีเป๊ะยังกะของตามรุ่น แต่จะปั้มตราของไดฮัทสุ (ไม่รู้ว่ารุ่นอะไร) เลยคว้ามาไว้ก่อน พาไปทำสีและใส่เสร็จเรียบร้อย ก็ดูสวยดีแต่เสียดายที่ไฟเบรคไม่ติด(หลอดคงขาด)

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แหมโชคดีจังครับพี่

3. แค่นี้ก็แจ่มแล้วคับ สวยเรียบๆดี

4. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    อยากได้ๆ
    แจ่มจริง

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ชาวมาเลย์ เค้าก็เล่นตัวแวนกันเยอะเลยครับ...:D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาไฟท้ายนอกอ่ะมีมั้ย

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    สวยครับ............:D:D:D

8. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0
    สวยดีครับ ดูเก๋ดีนะ ผมก็แวนเหมือนกัน

LED เดิมๆ ส่วนมากจะต่ออนุกรมกัน คือขาดตัวเดียวจะไม่ติดทั้งชุด
    (ผมมีอยู่อันนึงซ่อมดูถึงรู้) ลองแกะมาวัดตัวต่อตัวดูครับ ใช้มัลติมิเตอร์ตั้ง x10 ถ้าหาไม่ได้ก็ถ่านไฟฉาย2ก้อน
    ต่อสลับชั้วไปๆมาๆดูครับ ถ้าไม่ติด ตัวนั้นเสียแล้วเปลี่ยนเลยครับ
    รับลองแจ่ม...

9. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    สวยครับ...........ใส่ได้พอดีด้วย เจอเนื้อคู่แล้วครับ:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาไฟท้ายอ่ะมีมะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้