ช่วยหน่อยคะ รถมิร่า มีปัญหา

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Tik009, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tik009

Tik009 New Member Member

2
    0
    0
    ขับๆ ไป ความร้อนก็ไม่ได้ขึ้น อาการคือ เบรคแข็ง เร่งไม่ขึ้น พอเกิดอาการนี้ ต้องดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ ก็จะหาย แต่ระยะเวลา ไม่แน่นอน บางครั้ง ก็ต้องพักนาน ถึง 5-10 นาที บางทีดับเครื่องปุ๊บสตาร์ท ก็หาย ไม่รู้ว่าเกิดอะไร ( อาการนี้เกิดหลังจากไป โอเวอร์ฮอล เครื่องมานะคะ ) เอาเข้าไปทำที่อู่เดิม ก็ไม่หาย
    ช่างเองยังไม่รู้เลยว่าเกิดจากอะไร
    รบกวนผู้ที่รู้ ช่วยด้วยจ้า

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ผมว่าน่าจะแวคคั่มนะ
    ลองไล่สายแวคั่มดูครับ
    เพื่อว่าช่างฮอลเครื่องเดินกลับมาผิด

3. Tik009

Tik009 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ คะ ไว้จะลองบอกช่างนะคะ ช่างเองเค้าทำ ทำไมเค้าไม่รู้นะ ไม่เข้าใจอะคะ หรือว่าเค้าไม่ชำนาญรถมิร่า ก็เป็นได้ เฮ้อ....

4. kobmyway

kobmyway New Member Member

71
    1
    0
    โอเวอรฮอคคืออารายหลอครับ

5. PALM@ARCH

341
    2
    18
    คือการยกเครื่องเดิมออกมาเปลี่ยนชิ้นส่วนภายในใหม่
    (ลูกสูบ,แหวน,ชาร์ป)เพื่อให้เครื่องฟิตขึ้นครับ

6. PALM@ARCH

341
    2
    18
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้