ยาง215/45/17ใส่กับR11ติดเบ้าโช้ค ทำไงดีอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 152, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 152

152 Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนแม็กขอบ17 off 42 มา อยากจะใส่ยาง215/45/17ใส่กับR11ติดเบ้าโช้คครับ
    ทำไงให้ไม่ติดได้มั่งรึเปล่าครับ รบกวนพี่ๆที่พอจะรู้ตอบหน่อยนะครับ
    ไม่อยากรองสเปเซอร์หรือ อแดปเตอร์น่ะครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    โดนเยอะไหมครับ

ไม่รองคงยากละครับ

นอกจากเปลี่ยนล้อ

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ติดเบ้าโช๊คหรือคับผมว่าติดซุ้มล้อมากกว่านะคับ......แล้วที่ว่าติดมันติดยังไงคับ.....ติดล้อหน้า หรือ หลังถ้าล้อหน้าเช่น เลี้ยวแล้วติดด้านในซุ้ม หรือด้านนอกซุ้มล้อ หรือเวลารถขึ้นลงคอสะพานแล้วรถยุบตัวลงมาติด หรือล้อหลังเช่นมีคนนั้งหลังหลายคนแล้วซุ้มล้อหลังติด.........ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยนะคับ.........จะได้ช่วยกันแก้ให้ถูกจุด.......อิอิ

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    R11 ใส่ 17 น่าจะใส่ยางเเค่ 205 พอน่ะครับเพราะผม r10 ใส่ 17 ยังใส่เเค่ 205 40 17 เลยครับ

หรือถ้าใส่ 205 เเล้วยังติดเบ้าโชคก็คงต้องรองสเปเซอร์หรือไม่ก็ลดซีรี่ย์ยางลงมาเป็น 40 ก็ไม่น่าจะติดน่ะครับ

5. 152

152 Guest

0
    0
    0
    ติดๆๆๆ

คือมันติดตัวเบ้าโช้คด้านในอ่ะครับที่มันมีเเกนโช้คจากแกนล้อด้านล่างขึ้นมาแล้วมีเหล็กกลมๆที่ลองกับสปริงอ่ะครับ ไอเหล็กเนี่ยอ่ะครับที่ว่ามันติด ตอนนี้ใส่215/40/17 อยู่ครับกระด้างเหมือนนั่งรถกระบะเลย อยากใส่เป็น215/45/17อ่ะครับ เวลาเลี้ยวสุดติดซุ้มด้านในนิดหน่อย(รองสเปเซอร์เเบบบางไปแล้วน่ะครับ)แต่พอเลี้ยวได้ ยุบตัวก็ไม่ติดซุ้มนะครับ ติดเเต่ล้อหน้าครับ ติดเหล็กที่รองสปริงของโช้คหน้าอ่ะครับ
    แต่ถ้าใส่205/40/17 คงกระด้างเหมือนเดิมมั้งครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    คงต้องใช้เสปเวอร์หนาขึ้นแหละครับ ไม่มีทางเลิก หรือหาโช้คสตัทอ่ะครับ เพราะเป็นสปริงหลอด จะได้ไม่ติด ว่าแต่จะหาได้ป่าวหรอก

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อยากถูกสุดๆ เลย ใช่ ปะ ครับ ผม มี วิธี และ พี่

เอา จริงๆ นะ 500 จบ สบายๆ ไม่ ต้อง รอง สเปเซอร์ ด้วย

อยาก รู้ ไหม ว่า ทำ ไง ครับ

"เลื่อนเบ้าครับ"

จริงๆ ยังที่พี่วิน ว่า ผมว่ามันก็จบทุกอย่างและครับ แต่

สเปเซอร์ ประมาณ 1000
    อแดปเตอร์ ถ้าหนานิ้วนึง 2400 พร้อมเซนเตอร์บอร์
    ทำสตรัทคู่ ละ 2000 ค่าทำ 4 ต้น 4500 ประมาณนี้
    หรือถ้าซื้อ โช้ค+สตรัท แหล่มๆ ไม่ได้ทำ ก็ อย่างต่ำต้องมี สัก 10000+ ไม่ว่าจะมือสองหรือใหม่
    เลื่อนเบ้า ผมเห็นพวก ซิตี้ทำกันเยอะมากๆ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เคยคุยกับคนที่ทำมา เขาบอกว่า 500 ได้เงินทอนกลับบ้าน ครับ

สรุป ถ้าอยากประหยัด เลื่อนเบ้าครับพี่ ลองดู ร้าน โช้คทั่วไปทำได้ ถ้าถามผม พี่ต้องบอกว่าอยู่แถวไหนจะได้ช่วยๆกันสืบได้ครับว่าร้านไหนดี

8. poomsiri

672
    8
    0
    ตามนั้นคับ.......:D

9. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่มีทางเลือกมากมายครับ ทุกอย่างในโลกนี้ ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง

ยางบาง หล่อได้ เท่ได้ เเต่กระด้างเป็นธรรมดา

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    วันนี้พี่โตนมาแปลก นะครับเนีย

11. 152

152 Guest

0
    0
    0
    จริงเหรอครับเเล้วเลื่อนเบ้าโช้คเหมือนสไลค์โช้คปล่าวครับ เคยไปตั้งศูนย์มาเค้าบอกให้สไลค์ให้มุมล้อตรง ไม่เเน่ใจเหมือนกันไม๊ครับ เเล้วเลื่อนนี่มันเลื่อนยังไงอ่ะครับเลื่อนไปให้มันเอียงขึ้นหรือเปล่าครับ น้อยความรู้อ่ะครับ รบกวนๆอีกทีครับ

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ถามนิดคับติดแกนโช้คใช่ไหมคับ ไม่ทราบว่าล้อด้านนอกหุบเข้าในซุ้มมากไหม หากล้อหุบมาก แสดงว่าล้อหุบในมากโอกาสที่จะติดแกนโช้คก็มีมาก ถ้ารองสเปเซอร์ไม่เกิน 1 ซม. ก็น่าจะไหวคับ หาร้านทำดีๆๆจบแน่นอน ส่วนการค้วนรูโช้คเพื่อจะทำการสไลค์รูไม่แนะนำคับ ส่วนตัวผมR11 ใส่ยางหน้า 205 ก็ตัดปัญหาไปได้เยอะคับ

13. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อย่าคิดมากเลยครับ ใส่สเปเซอร์ไปแหละ จบง่ายที่สุดแล้ว ไม่ต้องกังวลปัญาไรหรอกครับ ปลอดภัย รถแรงๆสวยๆเค้าใส่กันทั้งบ้านทังเมืองครับ อย่าไปคิดมาก

14. tOon`

2,324
    43
    48
    ถูก ต้อง ที่ สุด

15. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อย่างงี้รถพี่ก็แรงแล้วก็สวยด้วยอะดิ พี่ก็ใส่เหมือนกัน หนาตั้งนิ้วนึง

16. poomsiri

672
    8
    0
    เอา...มาสวยด้วยคน...คนที่ใส่ล้อ 17 เค้าก็ลองสเปนเสอร์กันทั้งนั้นแหละคับจบง่ายสุด......หรือถ้าไม่อยากลองก็หาแม็กที่ออฟเซ็ตที่พอดีกะรถมา.......แต่ผมว่ามันหาไม่ได้ง่าย ๆ เลย:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้