รบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์นิดนึงครับ ว่าผมน่าจะต้องเตรียมตังซ่อมอีกมั้ย ส่วนตัวผมว่าน่าจะระบบเกียร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Tobikung, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tobikung

Tobikung New Member Member

10
    0
    0
    จากที่เคยถามเรื่องออกตัวแล้วมีเสียงดังแอ๊ดน่ะครับ
    1ได้คำตอบว่าน่าจะเป็นเรื่องยาง
    ปัจจุบันเปลี่ยนยางแล้ว เป็นBridestone Adrenalin 195/55R15
    ใช้ได้10000กม(3เดือน) เสียงมันตามมาหลอนอีกแล้วครับ

คราวนี้บวกกับรอบในจังหวะเปลี่ยนเกียร์เพิ่มขึ้นจากปกติประมาณ 200-300 ครับ
    และพอกดคันเร่งสุดๆช่วงออกตัวเกียร์1(เกียร์AUTO)จนสุดระหว่างเปลี่ยน 1เป็น2นั้น พวงมาลัย จะกระชากมาทางซ้ายเล็กน้อยพร้อมกับเสียงดังแอ๊ด แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาอากาศร้อนและบนถนน ลาดยางครับ
    อาจดูพัวพนสักนิดยังไงรบกวน ช่วยหน่อยครับ เป็นกรณีก็ได้

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    แท่นเครื่องแท่นเกียร์
    ลองดูหรือยังคับ
    ตามด้วยช่วงล่าง
    อิอิ

3. Tobikung

Tobikung New Member Member

10
    0
    0
    แท่นเครื่องเพิ่งเปลี่ยนได้ประมาณ6เดือนครับแต่แท่นเกียร์ไม่แน่ใจ
    ส่วนบูชช่วงล่างน่าจะไปแล้วอะครับอาการมีเสียงก๊อกๆเวลาขึ้นลูกระนาด
    เหมือนกับที่อ่านในกระทู้ช่วงล่างเดี๊ยะเลย

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ตั้งศูนย์ไม่ดีทำให้ยางกินข้าง ทำให้เสียงดังได้

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ทำไมถึงมีคนแต่เสียโน่นเสียนี้ครับ

ผมละอยากให้เสียจริงจริ๊ง เกียร์เนีย

ลาก 1 จนตัดแล้วตัดอีก
    ลาก 2 จน ตัดแล้วตัดอีก

คือเอาง่าย อยากให้พังอย่างสุภาพไม่เห็นจะพังสักกะที ทำไมมัน ท๊นทนอย่างงี้คราปไม่เข้าใจเลยยยยยย

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    จอเบิ้ลๆๆๆๆแรงๆแล้วกระชากลงมาเกียร์ D บ่อยๆจิ รับรองไม่นาน กระจายยยยยยยย

7. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เอาทรายใส่ในเครื่องเลยน้องพังแน่คราวนี้ จะได้มีข้ออ้างไปเปลี่ยนเครื่องซักที

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กร๊าก แต่ละ คน แนะนำวิธี ทำ พัง ทั้งนั้นเลย 5555

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ใช้ทรายไม่ได้ครับ มันมีหลีกฐาน ต้องใช้นำตาลทรายครับ ละลายเนียนเหนียวหนุบหนับ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่อยากจะบอกครับพี่วิน
    6500 รอบ ทุกไฟแดงและเวลาออกจากซอยบ้าน แต่ต้องขับคนเดียวนะ

ถ้าแม่นั่งไม่เกิน 2000 ครับ

ยังไม่เห็นมันจะพังเลยพี่วิน โคตรทน เลย

11. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ระวังแหล่งเงินทุนเข้ามาเจอหลักฐานในนี้นะ อิอิ :D

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อะไรที่อยากให้อยู่ มักจะไป อะไรที่อยากให้ไป มักจะอยู่ทน ว่ามะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้