ทำนามบัตรกลุ่มกันดีไหมครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    คิดว่าเพื่อนๆ พี่ๆ คงเคยขับรถเจอโรเวอร์ที่แต่งสวยๆ ที่ไม่ใช่คนในคลับบ่อยๆ เราน่าจะชักชวนเข้ากลุ่มโดยการทำนามบัตรกันดีไหมครับจะได้มีรถเข้ากลุ่มเยอะๆ เดี๋ยวผมพิมพ์ให้เอง

ขอความเห็นด้วยครับ

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ทำให้พี่ด้วยนะ

3. caba

305
    0
    0
    ได้เลยครับพี่เจี๊ยบ

ผมกะว่าถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ เห็นด้วย จะทำเป็นนามบัตรรวมแล้วฝากให้คนในกลุ่มเอาไปแจก หรือเหน็บไว้ที่รถคันที่เราหมายตาไว้ ไรเงี้ยครับ

พิมพ์สักกี่ใบดีเนี่ย

4. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ขอดูไอเดียก่อน ได้มั้ยครับ จะได้มีความเห็นจากเพื่อนๆหลายๆคนคับ ผมว่า.....

5. caba

305
    0
    0
    พี่โทครับ

นั่นแหละที่ผมต้องการ คืออยากให้ช่วยๆ กันออกแบบอะครับ

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ดีค๊าฟฟฟฟ ที่ ม. นัด มีอยู่ 3 คัน แต่เค้าคงไม่รุ้ ว่า มี club

7. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    ขอซักยี่สิบใบครับ เจอะบ่อยมาก เจอที่ กำแพงเพชร นครสวรรค์ โคราช กทมนี่เจอะเป็นสิบ เชียงใหม่เก๊าะเจอะ แต่ดูท่าทางเค้าจะยังไม่รู้จักคลับเลยอ่ะ เจอบนถนนสายเอเชียเนี่ย สีแดงเลย ไม่รุ้ว่าเป้นใครในนี้รึเปล่าหนอ แต่ขับตามไปเค้าก้มะสนใจ ก็เลย คิดว่า น่าจะยังไม่รู้จัก เพิ่งไปขอนแก่นมาเก๊าะแว๊บๆ เจอตอนกลางคืน ไม่แน่ใจว่าเป็นaccord รึของเรากันแน่

8. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    good idea kab....ไว้ตอน meeting เอาแบบมาดู share กันคับ..

9. ROVER623GSI

ROVER623GSI Guest

0
    0
    0
    ขอถามครับ.

ผมเจอโรเวอร์อยู่คันแถวพงษ์เพชรตอนมืดๆและในประชานิเวชน์3สีเขียวครับไม่ทราบว่าของคุณ CABAรึป่าว

10. caba

305
    0
    0
    ใช่ครับ ผมเอง ที่เจอกันสองวันติดกันใช่ปะ

รถพี่สวยดีครับ วันที่เจอในประชานิเวศน์เห็นจอดอยู่ว่าจะลงไปทัก แต่ไม่มีที่จอด ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมบี๋ 0897802502

11. caba

305
    0
    0
    ในนามบัตรจะมีโลโก้ Rover และ http

แล้วจะมีอะไรอีกดีครับ

12. ratkam

176
    0
    0
    1.ก้อต้องมีชื่อจิง / ชื่อเล่น / ชื่อแฟน (อันนี้ แล้วแต่ใครจะเพิ่ม น่ะคับ...มีได้มากกว่า1)
    แต่สำหรับบี๋แล้ว ให้มีได้แค่1ชื่อ น่ะคับ..ไม่งั้นคนนั่งข้างๆอาจเอาแร็ก พวงมาลัยทุบเอาได้...:D
    (ล้อเล่น..:p)
    2. ต่อๆ..มีทั้งพากษ์ ไทย / พากษ์ปะกิต ดูแบบ inter นิดนึง / มี sub title ให้ด้วย..Okay!!
    3. อ้อ...e mail address เผื่อติดต่อกันทาง m /
    4. ที่อยู่คร่าวๆ / เผื่อมีการจัดส่ง แลกเปลี่ยน ซื้อขายกัน /

ก้อเสนอเท่านี้ไปก่อน...ท่านใดเพิ่มเติมเชิญครับ..

13. ROVER623GSI

0
    0
    0
    ใช่เลยครับ.

ใช่แล้วผมเองคันเดียวกันที่ บี๋เจอครับผมอยู่ใน ปชน3.ช่วงเวลานั้นผมกลับจากทำงานครับไงเจอกันอีกก็ทักทายครับ.
    0816689490
    วัฒน์.

14. caba

305
    0
    0
    ในตอนแรกผมว่าเราทำแบบรวมก่อนดีกว่าครับ หมายถึงไม่ต้องใส่ชื่อของแต่ละคน น่าจะเหมาะกว่า

ปล. รถคุณวัฒน์ใส่แม็กซ์ + ยางขนาดไหนครับ

15. ROVER623GSI

0
    0
    0
    ตอบคุณ บี๋

ผมใส่ max17" ยาง 215/45/17ครับยางก็ยี่ห้อที่ทำแถวๆเพื่อนบ้านเราที่แหละเป็นยางใหม่เพิ่งเปลี่ยนมา2อาทิตย์เอง(ยางผลิดใหม่นะ0408)พอดีร้านที่สนิทกันเขาเก็บไว้ให้/นี่ก็กะจะเล่นให้สุดๆลองใส่max19-20"ไม่รู้ว่าจะดีป่าวยังคิดอยู่เครื่องก็โมนิดๆหน่อยๆเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็ไปตั้งวาวล์ตั้งไฟมาใหม่เปลี่ยนประ
    เก็นฝาสูบมาใหม่.ส่วนมากเสาร์อาทิตย์ผมจะอยู่บ้านแต่งรถหรือไม่ก็เดินหาของแต่งมาใส่ครับ.ไงเจอกันก็
    ปาดหน้าคุยกันได้นะ.

16. ratkam

176
    0
    0
    ผมก้อเห็นด้วยกะ...บี๋น่ะคับ:D
    แรกๆ ทำแบบรวมไปก่อน เพื่อชักชวนสมาชิกใหม่ๆ...เพิ่มขึ้น
    หลังจากนั้น ทำแบบเดี่ยวไว้แจกกันเองภายในอ่ะคับ..
    ไว้ meeting หน้า..ลองมาดูแบบกัน...:D

17. Mr. Jacky

Mr. Jacky New Member Member

41
    0
    0
    เห็นด้วยครับ
    เจอมาหลายคันเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะทักยังไง

18. caba

305
    0
    0
    เอาแบบนามบัตรเริ่มต้นมาให้ดูครับ

ใครช่วยต่อยอดทีครับ ผมนึกไม่ออกครับ หรือว่าจะเปลี่ยแบบก็ได้นะครับ

19. ratkam

176
    0
    0
    to บี๋ caba >>เรียบง่าย และดูสวยดีคับ....ตาม style Rover...
    ทำเผื่อเพื่อนๆมั่งน่ะคับ...งบประมาณไว้มา share กันน..:D
    two

20. ratkam

176
    0
    0
    อ้ออ...ขอนุญาติต่อยอด..เพิ่มเติมเล็กน้อยน่ะคับ...:D
    ลองดูก่อนคับ...ประเดิมเจ้าแรก:D
    two...

21. ratkam

176
    0
    0
    อ้างอิงแหล่งที่มาของภาพปลากรอบ...คับบ
    ภาพ1..มาจาก wewit ...ถ้าจำไม่ผิด..
    ภาพ2...ดูคุ้นๆใช่ไม่คับ...ภาพถ่ายโดยน้องpoom...คนซ้ายสุดที่เห็นในภาพ..caba กำลังเปิดประตู...
    คนถัดมาตรงกลาง คือพริตตี้ ประจำ club rover....(ก่อนนำภาพมาลง...ได้ขอนุญาติ oak ไว้แล้ววคับ)..
    คนขวาสุด นายโอมห์เองคับ นายแบบประจำ club rover...
    ภาพ3..ภาพรถ rover ที่มา meeting วันที่ 1 มี.ค.ที่ผ่านมา...ถ่ายโดยน้องนัด-Natsmooth คับ..
    ภาพนี้ถ่ายสวยคับ ครบ 12 คัน 1 โหลพอดี..

two..
    แก้ไขคำผิด...จากปลากรอบ..เป็นประกรอป..

22. caba

305
    0
    0
    มีรูปก็สวยครับพี่ทู แต่มันมีข้อจำกัดคือผมกะจะใช้ระบบ offset ซึ่งจะสวยงามคมชัดและหรูกว่าใช้ print มาก

ระบบ offset เราต้องทำเพลทครับ ถ้าจะใส่รูปต้องทำจำนวนเยอะมากเป็นพันใบถึงจะคุ้มครับ ไม่รู้จะเอาไปแจกใคร แต่ถ้าเราทำเป็นตัวหนังสือหรือกราฟฟิคจะสามารถทำจำนวนน้อยเป็นหลักร้อยได้ครับ น่าจะเหมาะกับชนกลุ่มน้อยอย่างหมู่เฮา

แต่ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ อยากใส่รูปก็จะใบ้วิธีปริ้นเอาก็ได้ครับ ลองออกความเห็นกันนะครับว่าต้องการแบบไหนกันครับ

ส่วนตัวผมถ้าจะเลือกเป็นแบบไม่มีรูปชอบแบบบนสุดครับ
    ส่วนถ้าจะเลือกแบบมีรูปอันล่างสุดสวยสุดครับ

ช่วยกันออกความเห็นนะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากจะสรุปในอาทิตย์หน้าเลย จะได้เอาไปให้ทันวันที่ 30

ปล. คุณวิทย์มีลายกราฟฟิคสวยๆ ปะครับ

23. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    นิ่งๆ สงสัยจะไม่ถูกใจขาซิ่ง ทำขำๆ:(

24. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ลืมบอกพอดีผมโง่ภาษาอังกฤษมาก ตรง slogan " we will never drive alone"
    ผมเอามาจากของ liver pool (ผมไม่ได้เชียร์ทีมนี้น่ะ) พอดีคิดประโยคเท่ห์ๆไม่ออก
    แต่อยากสื่อประมาณว่า เนื่องจากรถรุ่นเรามีคนใช้น้อย บางคนก็กลัวที่จะใช้มัน
    เลยอยากบอกว่า คุณไม่ได้ขับแค่คันเดียว ยังมี club ของเราอยู่

ผมทำเล่นๆขำๆน่ะครับ ชอบไม่ชอบก็ไม่เป็นไร

25. caba

305
    0
    0
    เจ๋งครับคุณเกรท

เอาสีไหนดีอะ ส่งไฟล์ AI มาให้หน่อยได้ไหมครับ จะได้รีบทำ อาจจะทันวันที่ 30

เอาแบบไหนกันดีครับ

[email protected]

26. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    ผมว่าเอารูปที่4กับ6รวมกัน(นับแบบซ้าย-ขวา ซ้าย-ขวา)น่าจะเจ๋งครับ แถบขาวของROVERให้ความรู้สึกมั่นคง(4) เส้น2เส้นขนานแบบเอียงๆเหมือนถนนให้ความรู้สึกเหมือนก้าวไปข้างหน้าด้วยกัน(6) ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าวนะ อยากมีส่วนร่วมอะครับ:confused:

27. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  28. greatnotgood

88
    0
    0
    ผมวางเป็นไกด์ไว้เฉยๆครับ

29. ratkam

176
    0
    0
    k great...สวยไปอีกแบบดีคับ..ส่วน slogan ผมว่าใช้ได้เลย..เพราะสื่อความหมายได้แบบตรงๆ...
    เข้าใจคิดแหะ...สวยทุกแบบเลือกยากจัง.....
    ผมขอ vote เลือกแบบที่ 6 ล่ะกัน...เพราะมีถนนและยูเทริน์ด้วย...
    two..

30. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    จด www.roverclubthailand.com ไหม ให้พี่เจี้ยบออกตัง............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้