ถามเรื่องการต่อ ground ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Sorayut, 23 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sorayut

Sorayut New Member Member

5
    0
    0
    เวลาต่อไฟจาก batt มายัง amp ต้องเดินสายไฟมาทั้งแดง,ดำเลยหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    แดงวิ่งมาจากแบต ขั้ว+ อย่าลืมกล่องฟิวส์นะครับ
    สายดำเอาจากแอมป์ลงที่ตัวถังรถใกล้ๆแอมป์ครับ

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    สายกราว์ดขนาดเดียวกับสาย+ หรือใหญ่กว่าได้ครับ เวลาจะลงตัวถังขูดสีออกด้วยนะครับขูดจนเจอเนื้อเหล็กเลยจะได้ลงถึง100%

4. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    ลากดำมาจากแบตด้วยเลยก็ดี

5. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ตามนั้น ครับ ไฟบวก เดินมาจาก แบตการต่อกล่องฟิวไม่ควรห่างจากแบตมากน่ะครับ ไม่เกิน 18 นิ้วน่ะครับ ส่วนใหญ่ก็ไว้ใกล้ๆแบตก็ได้ครับ ส่วนสายกราวด์ ลงใกล้ๆกับ พาวเวอร์ ก็ได้ครับ เอาขนาดเดียวกันหรือใหญ่กว่าก็ได้ครับ ตามที่เขาบอกอ่ะครับ ต้องขูดสีออกก่อนน่ะครับ ไม่งั้นกราวด์อาจไม่ลงจริงๆ น่ะครับ โชคดีครับ ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้