สอบถามเรื่องการปรับ fade กับเสียง ซับ หน่อยครับ..

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Cjs, 19 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    ตอนนี้รถผมใช ้ ฟร้อนต์เคนวูด แอมป์ DR 4 ch คู่หน้า mtx เเยกชิ้น คู่หลังรวมชิ้น
    กับซับ MTX 1ดอก โดยเอา ch 1 2 ขับคู่หน้า 3 4 บริด ขับซับ เเล้วเอาไฮพาวเวอร์ขับคู่หลัง
    คือสงสัยน่ะครับ
    1. ว่าเวลาปรับเฟดมาหน้าสุด ซับจะไม่ดังเลย นี่ผิดปรกติหรือเปล่าครับ
    2. ที่ตัวเเอมป์ มันจะมีปุ่ม 2 อันอ่ะครับที่เขียนว่า LOW PASS - FULL - HIPASS
    ที่ ch 1 2 จะปรับไว้ที่ FULL
    ส่วน ch 3 4 จะปรับไว้ที่ HIPASS
    ที่ถามข้อ 2 เพราะว่า ตอนนั้นเช็ดเเอมป์เเล้วมือมันไปเลื่อนโดนอ่ะครับ จำไม่ได้ว่าช่างเซทไว้ยังไง
    จริงเเล้วเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ch 3-4ให้ปรับไปที่โลพาสครับ
    ส่วน1-2ลองฟังเสียงดูก่อนว่าเวลาเปิดดังๆแล้วลำโพงกลางแหลมมันแป๊กรึป่าวถ้าแป๊กให้เลื่อนไปที่ไฮพาสครับ มีไรโทรมาคุยกันครับ 063871266

3. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ bignonsuch

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้