อยากทราบว่าสีขาวTYPE R สีเบอร์อะไรครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย DA_PID, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DA_PID

DA_PID Guest

0
    0
    0
    สีขาว TYPE R เบอร์สีเบอร์อะไรครับยี่ห้ออะไร แล้วทำสีรอบคันราคาเท่าไหร่ครับ มีอู่แนะนำไหมครับ

2. joferio

joferio New Member Member

13
    0
    0
  3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ใช่แล้ว NH-0 Champion ship white แต่
    ตามอู่สีส่วนใหญ่หาให้ไม่ได้ แม้จะรู้เบอร์และยี่ห้อสี มีเฉพาะเจาะจงในบางอู่เท่านั้น ที่ผมทำก็หาชิ้นส่วน Type-R ไปให้อู่สีเทียบผสมเอา ซึ่งอาจจะเพี๊ยนบ้างเพราะชิ้นส่วนเก่าที่เอาไปเทียบสีมันผ่านแดดผ่านฝนมาพอสมควร แต่เพี้ยนไม่มากหรอกอย่างเรา ๆ ดูแทบไม่แตกต่างถ้าไม่ละเอียดจริง ๆ หรือเป็นช่างสี

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตามนั้นครับ

ขาวๆ เนียนๆ Type R อิอิ

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มาสเตอร์ พีซ มีมั้งคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้