พี่ป๊อป ผมได้มาแล้วครับ DAIYAMA

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย วรายุ วรรณสุวรรณ, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากกลับจากมี๊ตติ้งก็กระสับกระส่ายนอนไม่ค่อยหลับ ฝันว่ามีผู้หญิงใส่ชุดแดงๆมายืนพูดว่า "ใหนว่าจะเปลี่ยนโช๊คให้ไง.........." (โม้):D:D:D
    จนทนไม่ไหว เลยต้องแจ้นไปซื้อมา...อิอิ:D
    รู้สึกกระเป๋าเบาขึ้นเยอะเลยครับ:sad::sad::sad:

พรุ่งนี้จะเอาไปใส่แล้ว มีข้อแนะนำเรื่องติดตั้ง,เซ็ท มั๊ยครับพี่

1. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    :D:Dสวยดี..ราคาคงจะแรงน่าดูเลย...

อิจฉาจัง..อิอิ

2. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    โอ้โห้......เบิกใหม่เลย......นับถือ ๆ

3. ขอบคุณครับ

[/COLOR][/SIZE]
    อย่าชมอย่างเดียวจิ แนะนำด้วยดิว่าควรจะปรับยังไง ใช้อยู่ไม่ใช่เหรอ...:p:p

มันมีข้อควรระวังอะไรบ้างเปล่าอ่ะ ไม่อยากใช้แป๊ปเดียวพัง:eek::eek::eek:

เรื่องราคาก็เท่าที่พี่ป๊อปบอกมาตอนกินข้าวอ่ะครับ 2 ปลายๆ กว่าจะต่อได้ อ้อนแทบตาย:D อาศัยว่าฝีปากยังพอมี...;)เป่าคาถาใส่คนขายตั้งไม่รู้กี่บท

:sad::sad:ไม่ใช่ว่ามีตังมากมาย แต่ไม่ค่อยกล้าซื้อมือ2 อ่ะ เพราะช่วงนี้ซวยบ่อยๆ แบบซื้ออะไรสักอย่างมามันก็มักจะอยู่ไม่ค่อยทน

***ปล.ช่วงนี้แฟนเหมือนจะฝีเข้า ขออะไรก็อนุมัติ ตามใจแปลกๆอ่ะ(จิงๆ ก็เงินเราทั้งนั้นแหละ แต่จะซื้ออะไรต้องทำเรื่องขอก่อน) ... :embarassed:

แต่โบราณว่าไว้ น้ำขึ้นให้รีบตัก...:D
    เอ้า...........จ้วงๆๆๆ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แนะนำคับ ใส่หน้า - หลัง ให้ถูก ยึดน็อทให้แน่น คับ อะพูดเล่นคับ

ก็คงไม่มีอะไรมาก หลังจากใส่ ถ้าให้ชัวร์ ก็ตั้งศูนย์ซักรอบ การใช้งานก็ปรกติคับไม่มีอะไรเป็นพิเศษ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใหม่ เอี่ยม เลย แหะ

6. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    4 ต้นเลยป่าวอ่ะคับ
    ร้านไหนคับ
    ใส่แล้วรู้สึกไงมั่งง่ะ
    เผื่อ จะตามไปบ้าง

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ใหม่กิ๊กๆแบบนี้คงไม่มีอะไรแนะนำครับ เพราะของตรงรุ่นกด้วย คงบอกได้แค่ว่า ติดตั้งให้ดีๆ แน่นๆ ขันเกลียวสตรัทให้ดีนะครับ ปรับเกลียวให้เท่ากัน ถ้าปรับหนืดได้ให้ปรับไปอ่อนสุดแล้วย้อนมาหาสเตปแข็งสัก 2 กริ๊ก แล้วลองใช้ดูครับ ....... แหมช่างอิจฉาจริงๆ แฟนตามใจแบบนี้

8. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ผมมีคำแนะนำ....ใส่เสร็จแล้วโต๋อย่าไปแถวริมทางด่วนหรือแยกห้วยขวางนะ...เพราะคราวนี้อาจจะไม่ได้ฝัน..อาจจะมีสาวชุดแดงสั้นๆยืนโบกและพูดว่าหนูขอลองโช้คใหม่พี่หน่อยสิคะ....555555

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ปรับหนืดได้ป่ะครับ เห็นหัวโช้คแล้วรถสึกว่าน่าจะได้นะ ก้อลองปิดซ้ายสุดหรือขวาสุดก้อได้ทั้งสี่ต้นอ่ะครับ แล้วออกไปวิ่งดู กลับมาปิดไปทางตรงข้ามอีกทีจนสุดแล้วลองขับไปลองใหม่ครับ เสดแล้วก้อลองกลับมานั่งทางในดูว่าเราชอบประมาณไหน แล้วก้อลองประบไปทีละแก๊กสองแก๊กอ่ะครับ ส่วนเรื่องใช้นานให้นานๆก้อคืออย่าพยายามโดดสะพานบ่อยอ่ะครับ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เบิกใหม่เลยหรอพี่ อิจฉาจัง

ดียังไงบอกกันด้วยนะครับ

น่าสน

11. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สวยโคตรทั้งชุด 4 ต้นเลยไหมคับนี่ ไม่ทราบซื้อที่ตัวแทนจำหน่อยหรือที่ไหนคับ
    การเซ็ทโช้คพวกนี้นะคับ โดยส่วนตัวผมใช้ของD2 ทั้งชุดเหมือนกัน(แบบเดียวกับDAIYAMA) ผมให้CG 0-400 ที่เรียบทางด่วนเซ็ทให้คับ ที่ร้านเค้ามีเครื่องเซ็ทช่วงล่างอะคับ มันจะสามารถบอกค่าการซับการสั่นสะเทือนของโช้คแต่ละข้าง แสดงผมออกมาเป็น% แต่ละข้างเลย คราวนี้เวลาเราปรับเซ็ทหมุนค่าความหนืดของโช้ค จะได้ทราบว่ามันมี% ที่เท่ากันไหมแต่ละข้าง และควรเซ็ทหน้าหลังที่เท่าไหร่ เพราะช่างที่ทำเค้าทำรถจิมคาน่าอยู่เหมือนกันคับ แต่ราคาแพงเหมือนกันนะคับ รู้สึกว่าตั้งเปลี่ยนใส่โช้ค+เซ็ท ประมาณ 1,200 มั่ง แต่ดีกว่าที่เราจะมาหมุนปรับเองคับ

12. 555 ถูกใจๆ

555 เดี๋ยวใส่เสร็จจะขับไปลองของเลย แต่ถ้าเจอจริงๆ คงให้น้องชุดแดงเค้าลองได้แค่โช๊คส่วนตัวของผมเองน่ะครับ:D จิงๆ แถวรัชดาก็น่าขับไปให้น้องแถวนั้นลองเนอะ;)

ได้มาทั้งชุด 4 ต้นครับ ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายเลยครับ ร้านอยู่ที่กิ่งแก้วครับ เบอร์ 02-3155365 เค้าเป็นตัวแทนของ DAIYAMA กับ GREADY น่ะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวได้ฟิลลยังไงจะมาเล่านะ:cool::cool:

13. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    อยากได้วุ้ย.... ที่จริงไปให้ร้านเซ็ทแบบที่คุณน้องว่าก็ดีนะครับ ไหนๆก็เบิกใหม่แล้ว

14. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ชุดนี้ราคาเท่าไรคับ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หวัดดีครับ พอดี ใช้อยู่เหมือนกัน ครับ :D

16. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ได้ความว่าไงบอกด้วยคับ ไม่ทราบว่าที่ร้านเค้ามีพวกยางรองสปริงขายเป็นอะไหล่บ้างไหมคับ

17. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  18. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ตอบแทนให้ว่า มีคับ :D

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48

เมื่อ ไหร่ ของ จะ มา คร๊าป พี่ ลิบ

ลุ้น รอ แล้ว ก็ อยาก ลอง แล้ว ครับ พี่ ลิบ

20. suncaro@sr20

249
    0
    0
    ถามต่อคับไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่อะคับ จะเอามาใส่D2 อะคับ ชักรำคาญเสียสปริงอะคับ แล้วไม่ทราบไปซื้อได้ที่ไหนคับ:D

21. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ไม่เกินสิ้นเดือนค้าบ

ตอบต่อว่าไม่ทราบคับ อิอิ :D :D

แต่ตอนใช้ไดยาม่าอยู่ร้านนี้เค้าบอกว่ามีอะไหล่ขายทุกชิ้นอ่ะคับ ว่าแต่มันใส่กับดีทูได้เหรอค้าบพี่น้อง

22. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ตาร้อนเลยๆๆๆๆๆ

23. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ผลการใส่เป็นยังไงมั่งครับ

24. suncaro@sr20

249
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคับ..........................

25. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ราคาเท่าไรครับ แล้วใส่กับ P11ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้