ดีใจที่ได้ใช้ MR2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย BEE-PHOTO, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    อำลา MR2 ขายไปแล้ว เศร้าจัง :cry:เสียดายมาก ทนแรงกดดันรอบด้านไม่ได้ แฟนบ่นๆๆๆๆๆๆๆ แม่บ่นๆๆๆๆๆๆๆขายก็ขายว๊ะ อยู่กันมาตั้ง5ปี เคยเมานอนอยู่ด้วยกันยันเช้ามาหลายครั้งเศร้ามาก ตอนขายเห็นเขาขับรถเราไปแล้วอยากจะวิ่งไปบอกว่าตรูไม่ขายแล้ว กลัวเขาด่าเอา ( เรื่องจริง ):rolleyes::rolleyes::rolleyes: ......ย้อนกลับไปเมื่อ5ป๊ก่อน ผมทำงานอยู่บนชั้น3ของตึกมองลงมาเห็นรถคันหนึ่ง สวยว่ะวิ่งลงมาดูเฮ้ย Toyota นี่หว่าชอบๆๆๆ ตอนนั้นยังไม่รู้จักเลย เอาว๊ะลองหาข้อมูลดู ราคาไม่แพงมากนี่หว่า พอจะหาตังค์ได้ ตอนแรกนึกว่าเป็นล้าน หรือหลายล้าน รถสปอร์ตราคาขนาดนี้หาได้ที่ไหน ฟิลลิ่งการขับ หนึบๆเหมือนรถโกคาท เครื่องวางกลางลำเหมือน เฟอร์ เอาว๊ะ เลยเสาะหามาใช้1คัน ตอนแรกโดนด่าเช็ดเลย ต่อๆไปแม่บอกเองเลยว่ามันสวยดีน๊ะ งง งงงงงงงงเลย ......เฮ้อ......ในที่สุด ก็ถึงเวลากล่าวคำอําลา ยินดีครับที่ได้มีส่วนร่วมใช้รถที่ดีๆคันหนึ่ง( Mr2 ) ขอบคุณคุณโด่ง คุณหนุ่มcs ป๋าวิน ที่ให้คำปรึกษาหลายๆครั้ง ขอบคุณน้องเอ๋ และอีกหลายๆคนในนี้ ผิดพลาดอะไรขออภัยมาน๊ะที่นี้ด้วย :cry::cry::cry: ( อิอิ คันใหม่ Toyota เหมือนเดิม แต่สูงกว่าเยอะ )อ้วนกว่าดำกว่าด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2008
  2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ไม่เป็นไรหรอกครับพี่บี

ยังไงเราก็ได้มีประสบการณ์ว่า ครั้งหนึ่งเราได้ทำความฝันของเราให้เป็นความจริงได้แล้ว

และก็ได้ให้น้อง MR2 รับใช้ พาไปไหนมาไหน พาเที่ยว พาสนุก ฯลฯ

และยังไงก็ตามก็สามารถทำตามสิ่งที่คุณแม่อยากให้ทำ แฟนอยากให้ทำด้วยครับผม ได้ความสบายใจกันทุกๆฝ่าย

รถขายไปแล้ว ยังไงก็เข้ามาเยี่ยมที่นี่บ่อยๆนะครับผม

ปล. มีความสุขกับรถใหม่นะคร๊าบ และอย่าลืมพารถคันใหม่มาให้เพื่อนๆชมกันบ้างนะครับผม

ยินดีกับรถคันใหม่นะครับพี่บี

น้องก๊อต

3. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อย่าเสียใจไปเลยนะครับ

4. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    T^T ไปอีกคันซะแล้ววววว

เวลาสิ่งที่เรารักมันกำลังจะไป ก้ต้องเสียใจ T^T ยังไงก้เข้ามาเยี่ยมๆบ้างและกันนะคะพี่บี๋

มีมิตติ้งอย่างไร ไงมาร่วมคุยเล่นกันสังสรรค์นะคะพี่ MR2_Club ยังยินดีต้อนรับสมาชิกเก่าเสมอนะคะ :)

คันนี้ไป เด๋วก้ต้องมีสมาชิกใหม่เข้ามา ไม่แน่คนๆนั้นเข้ามาอาจจะซื้อรถต่อมาจากพี่บี๋ก้ได้ :D ใครจาไปยู้

5. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    อารมณ์ขายรถที่เรารัก
    เหมือนกับอารมณ์อกหักอ่ะ
    ไม่รุ้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
    :)

6. ขายไปเท่าไหร่หรอคับ รบกวนถามคับ ใครก็ได้แนะนำผมที มีคนจะปล่อย MR2 ให้ผม 550k เป็นเครื่อง Ge ครับ เกียร์ธรรมดา อ่ะคับ ไม่ทราบว่าเครื่องของ MR2 ที่ขายบ้านเรานี่ มีกี่รุ่นกันคับ ที่ใช้ๆกันอ่ะ แล้ว GE กับ GTE แรงม้าต่างกันเยอะไหม ส่วนมี AIR FLOW กับไม่มี AIR FLOW อันไหนดีและแรงกว่ากันคับ เห็น MR2 บางรุ่นมี SUNROOF บางรุ่นไม่มีต่างกันอย่างไร เร็วๆนี้ถ้าปล่อยเจ้าคันเหลืองได้ จะไปสอยคับ เพราะว่าเล็งทั้ง MR2 และ 200 ไว้นานมากๆๆๆๆแล้ว ปล.ผมใช้รถแต่ n/a เลยไม่ค่อยรู้เรื่องรถประเภทนี้ ขอบคุณคับ

7. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    เข้าใจความรู้สึกป๋าบีเลยครับ
    ตอนที่เปลี่ยนรถไปแล้ว ขับสบายขึ้น นั่งได้เยอะขึ้น แอร์เย็น ฯลฯ

แต่บางอารมณ์ก็ยังคิดถึงน้อง MR2 อยู่
    ขับสนุกๆ หลังคาทีบาร์ เสียงโบลว์ออฟ ฟิ้วๆ ข้างๆหู

รอซักพัก เข้าที่เข้าทาง จะหามาเล่นอีก

:) :) :) :) :) :) :)

8. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    เข้าใจเรย

เพราะเคยมาก่อน ตอนเสียคันเก่า

ตอนนี้กำลังเห่อ mr อยู่

9. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ผม คิดๆขายเเล้วจะไปใช้อะไรนี่สิ... เลยตัดใจไม่ได้

10. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    ผมก็ผ่านจุดนี้มาแล้วเหมือนกันครับ ออกมาตรงที่จอดรถที่ไร ใจหายทุกที...รถคันเดิมที่เคยเช็ดอยู่ทุกวัน ไม่มีแล้ว

11. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    ยังไม่เคยผ่านครับ เพราะทำใจไม่ได้ซะกะที ที่บ้านจะซื้อ camry ตัวtopให้ ยังทำใจขายไม่ได้เลย รักมากครับรถคันแรก

12. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ก็แค่อยากจะเก็บไว้ให้นานเท่าที่จะนานได้นะครับ

13. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    ชุด Border เนี่ย สวยดีจริงๆ

14. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เห็นด้วยกะพ่อเลี้ยงวินเล้ยยยย อยากล้ายยยยยยยยยยย :D แต่เค้าบอกเตี้ยใช้ย่อย

ปอลอว. ผู้ที่ใส่อยู่บอกหน่อยนะคะ ว่าเตี้ยมากกว่าเดิมเยอะมากหรือเปล่า ไม่รวมลดระดับโช้คนะคะ เอาเดิมๆ :)

15. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เตี้ยมากกกก......ครับ

16. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ไหนๆมันก็ลำบากตั้งแต่นั่งได้2คนแล้วคับอย่าไปคิดมากเลยครับอยากใส่ก็ใส่เลยไม่เตี้ยมากหรอกครับแต่ก็ต้องระวังกว่าเดิมหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้