รบกวนเพื่อนๆผู้รู้หน่อยคับ ท่ออันนี้มันคืออะไร

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Aong_EG, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong_EG

Aong_EG New Member Member

24
    0
    0
    ไปวางเครื่องD15B เกียร์ธรรมดาใช้มาเกือบ2 เดือนปกติดีมากครับ ประหยัดน้ำมันดี ออกตัวดีกว่าเดิมเยอะเลย แต่มีเรื่องอยากถามเพื่อน ๆ หน่อยว่า ท่อข้างๆ หัวฉีดที่มันยื่นออกมานั่นมันคือท่ออะไร ถามพี่ช่างที่วางเครื่องเค้าบอกว่าท่ออากาศไม่มีผลอะไร ผมก็ไม่แน่ใจเห็นเครื่องอื่นมันมีสายออกไปต่อกับกระปุกอะไรสักอย่าง ไม่รู้จัก อยากถามว่ามันมีผลอะไรกับเครื่องยนต์มั๊ยครับ ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ และถ้าหาซื้อตัวกระปุกที่มีสายต่อเข้าไปนี่มันหาซื้อได้ที่ใหนครับ เค้าเรียกว่าอะไร งงจัง

2. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    ดักไอ่น้ำมันเบนซิน มากจากถังน้ำมันครับ

3. Nong-EG3D

Nong-EG3D New Member Member

15
    1
    0
    เพื่อที่จะเอาไอนำมันไปเผาไหม้ใหม่ ครับ

เอาใส่ท่อยางปล่อยลงข้างล่างเปล่าๆเลยก็ได้ครับ
    ถ้าใส่ถังดักไอแล้วต่อกลับเข้าท่อไอดีก็ 700-เป็นพันแล้วแต่ยี่ห้อครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้