เรื่อง ตีเลสครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jeng es, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeng es

jeng es New Member Member

18
    2
    0
    ถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีผมคิดว่าจะเอารถไปตีเลส อยากทราบว่าจะมีผลอะไรเปลี่ยนแปลงป่าวครับ ตีเลสเฉพาะใต้ท้องรถประมาณ2" รถผมเครื่อง 2000 เกียออโต้ ขอบคุณครับ

2. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    ผู้รู้ช่วยกันหน่อยคับ.................รอ

3. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    อยากรู้ด้วยคน

4. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    เสียงจะใสขึ้นครับ ในกรณีที่เดินมาตั้งเเต่หลังเเคท เเละไม่มีพักกลาง ก้องกังวาล
    ไม่อื้อเข้ามาในห้องโดยสารเหมือนเหล็ก

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ผลกระทบก็มีนะคับ เวลาวิ่งมาร้อนๆ แล้วเจอถนนมีน้ำ แล้วน้ำไปโดนที่ท่อ
    จะทำให้เลสเกิดการหดตัวอย่างรวดเร็ว แล้วจะทำให้เกิดอาการสะท้านไปทั้งรถ
    บางทีทำให้เครื่องสั่นเหมือนจะดับ

ก่อนจะตีลองดูรถคนอื่นก่อนดีกว่า...................................................

ผลดีมันก็มี ผลเสียมันก็มี อยู่ที่เรา..................................................

6. Bubble_ES

Bubble_ES New Member Member

18
    0
    0
    เรื่องความแรงจะเป็นยังไงบ้างหนออ
    รอดูครับบบ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ตี 2 นิ้ ว ก ด แ ล้ ว ร ถ จ ะ พุ้ ง ก ว่ า ท่ อ เ ดิ ม ยิ่ ง เ ค รื่ อ ง 2 . 0

ยิ่ ง ดึ ง ห นั ก เ พ ร า ะ เ ค รื่ อ ง มี แ ร ง บิ ด ม า ก แ ล้ ว ไ ด้ ท่ อ โ ล่ ง

ขึ้ น เ ล ย ทำ ใ ห้ ร ถ วิ่ ง ดี ขึ้ น ใ น ร อ บ สู ง ดึ ง ห นั ก ขึ้ น แ ต่ อ า จ

จ ะ มี ต้ น ห า ย ใ น ร อ บ ต้ น บ า ง เ ล็ ก น้ อ ย เ รื่ อ ง เ สี ย ง จ ะ

เ พ ร า ะ ขึ้ น แ ล ะ เ ล ส จ ะ ไ ม่ ขึ้ น ส นิ ม แ ล ะ ส ว ย ก ว่ า เ ห ล็ ก

เ ท่ า ที นึ ก อ อ ก ก้ อ มี แ ค่ นี้ อิ อิ ถ้ า นึ ก อ อ ก เ ดี ย ว ม า เ พิ่ ง อี ก หุ หุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้