สอบถามหน่อยครับ....เอ็นวีพวงมาลัยเพาเวอร์ เวลาจอดอยู่กับที่จะออกตัว แล้วหักเลี้ยวสุด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เที่ยวตามใจ ไปตามฝัน, 22 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ....เอ็นวีพวงมาลัยเพาเวอร์ เวลาจอดอยู่กับที่จะออกตัว แล้วหักเลี้ยวสุด กับเวลาจะหักเลี้ยวเข้าช่องจอดรถหักเลี้ยวสุด หมุนพวงมาลัยแล้วมีเสียงดัง ตึกๆๆ ทั้งหมุนซ้าย หมุนขวา อาการแบบนี้ ต้องตรวจเช็คตรงไหนครับ

1. ตามด้วยครับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เดายากครับ ต้องลอง เบื้องต้นเดาว่า หัวเพลาขับ

3. เจอสาเหตุแล้วครับ สปริงโช็คหน้ามันหัก (สงสัยเป็นเพราะตกหลุมเมือ่คืนวันอาทิตย์) พอดีอู่เค้ามีสปริงโช็คเก่าเอ็นวีอยู่ เลยเปลี่ยนให้หมดไป 600 บาท ไม่รู้ถูกหรือแพง แต่ใส่แล้วอาการเสียงดังหายเป็นปลิดทิ้งเลย

4. โอ้ววว สปริงหักเลยหรา.... หลุมลึกขนาดใหนเนี่ย

5. สงสัยรถผมคงเป้นไปด้วยมีเสียงเหมือนกันคับ ผมนี้ฮ่าเลย

ก็ไม่ลึกเท่าไหร่คับ แต่ช่างเค้าบอกสปริงมันคงมีรอยอยู่พอกระแทกแรง เลยหัก เสียดายลืมถ่ายรูปสปริงที่หักมา รูปที่เห็นคือสปริงตัวใหม่แระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้