ขอถามสมาชิกNV์ใครวางSR20DETแล้วใช้เกียร์เล๊กหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BOAM...B12, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อยากถามว่าใช้หวีครัชของอะไรครับถึงเอาอยู่
    เกียร์SRลูกเล๊กที่เป็นครัชสายนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม;)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    Up รอพี่ไก่ครับ...:D

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตอบแทนนะครับ พี่ไก่เค้าใช้เกียร์เต๊ดหัวใหญ่อะครับส่วนครัชน่าจะเหมื่อนกับผมนะครับแปลงเป็นครัชน้ำมันนะครับของผมไม่โบนะแต่หวี สองชั้นผ้าเมื่ออาทิตย์ก่อนทองแดงห้าก้อนของไทยสปิรงแตกเปลี่ยนมาลองใช้ผ้าแท้แต่หวีสองชั้นใช้ได้ห้าวันเมื่อวานเอาออกมาผ้าหมดเลยไปขุดแผ่นที่เก็บๆๆไว้ตอนนี้ใส่หกก้อนครับ ขับยากหิบหายเลยแต่ก็มันดีครับไม่รู้จะเจ๊งเมื่อไหร่อิอิ อ้อผมทำที่ร้าน สามเอ็มนะครับตรงวรจักรอะครับ วิ่งที่นี้ตำรวจตามเลยครับเพราะมันเก็บม้ามาหมดจิงๆๆ เอิ๊กๆๆๆ
    ปล.รอผู้รู้ท่านอื่นมาต่อนะครับของพี่ เกียร์ผมพรีมิร่าคกระปุกติดมาจากยี่ปุ่นใช้หวีกับแผ่นของเครื่อง GA 16 เลยครับ:D

4. รอขา DET ก่อนคับ เห็นมีอยู่ 3-4-5 คัน

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ขอบคุณครับผ้าทําที่เดียวกันเลยร้านน3เอ็ม
    ตอนนี้กะลังหาหวีครัชมาลงอยู่ครับ
    สงสัยต้องใช้2ชั้นแต่ท่าจะหนักเท้าไม่ใช่เล่น

6. pop-ja

2,068
    235
    0
    หนักได้ใจเลยละครับพี่ ตอนนี้พี่ใส่กี่ก้อนนะครับ อันแรกทำที่ร้านเลยไปอะครับมีปัญหาตั้งแต่ตอนใส่เลยคือมันไม่หวีมันไม่จากกันนะครับผมต้องถอดฟลายวีลมาล้างประมาณสามรอบได้กว่าจะได้และก็แตก ส่วนอันที่ผมใส่ตอนนี้เป็นอนิสงค์จากเครื่องเก่านะครับ 6 ก้อน+หวี+ฟลายวีลลดน้ำหนักมาแล้ว โดดดีครับขับยากอยู่แต่เริ่มชินละแต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะได้สักเท่าไหร่นะครับ :D แต่ถ้าได้หวีแต่งมาจะดีมากเลยหาอยู่อิอิ:D

7. green nv #032

2,789
    89
    0
    อิๆเพื่อความแรง...และเนียน:D

8. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ติดตามกันต่อไปปายยย

9. ตอนนี้ผมก็ใส่ 4 ก้อน 2A คับ แต่เล่นได้แป๊บเดียวก้หมดแล้วคับ เห็นบอกให้ลองใช้หวี 2 อัน ผมก้ลองตามเสี่ยป๊อป ไม่เวิร์คคับ เกะกะมือมาก และผมล่วงเป้นกระจุกเลย ไม่รู้ผมจะทำไงดี อยากจะใส่แค่ 2 ก้อน แล้วเล่นได้สัก 2 วันก็ยังดี ตังค์ก็ไม่ค่อยมี ทำไม ทามาย่ามันกินไฟจัง:confused:

10. pop-ja

2,068
    235
    0
    สงสัยจะไม่ไหวนะเนี้ย

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    ลอง 3 A ดิน้องเล็ก จะได้ไม่เกะกะมือมาก แบบชาร์จได้ด้วยก็ดี จะได้ไม่เปลือง...ว่าไปนั่น...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้