ใครพอมีวิธีพ่นสีสำหรับทีไฟเบอร์เหนียวที่พ่นไม่ติดบ้างครับช่วยที

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย criber, 27 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. criber

criber New Member Member

7
    0
    0
    ตามนี้ครับ ตรงที่มันเป็นสีเทาด้านในนะครับ มันพ่นไม่ติดครับ ยี่งตรงติดกับเรือนไมล์ สีที่พ่นมามันแตกล่อน เลยครับ ผมไม่อยากซื้อใหม่นะครับ เพราะว่าชิ้นนึงมันแพงมาก ครับเลยอยากถามเพื่อนๆที่รููู้้้้้้้้ ช่วยหน่อยครับ ว่า จะพ่น ยังไงดีให้ติดนะครับ 1 ถ้าเป็นสีดำพ่นอย่าง 2ถ้าสีเทาละครับ
    ขอบคุญทุกท่านนะครับ.......:cool:

2. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    มันจะมีสีรองพื้นสำหรับพ่นไฟเบอร์อะครับ ถ้าพ่นรองพื้นแล้วพ่นสีไรก็ติดคับ

3. เก่งจิงๆ สมาชิก Pickupclub

4. criber

criber New Member Member

7
    0
    0
    -ขอแบบละเอียดด้วยครับ ว่ารองพื้นของอะไรยี่ห้ออะไรครับ เพราะที่่พ่้นมาก็มีรองพื้นครับ มันกห็ลุด..ที่ทำก็ร้านสีเพื่อนเลยนะครับ ก็พอดีว่าเพื่อนคนแรกที่เอาไปทำมันไปซื้อชุดสีด้านในมาใหม่เลย
    แต่ผมไม่มีตัง..ขนาดนั้น

5. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ไปร้านขายสีบอกเค้าขอสีรองพื้นพลาสติก ทีนี้เวลาจะพ่นเอากระดาษทรายเบอร์ 400 ลูบให้ทั่วบริเวณ แล้วเอาสีรองพื้นพลาสติกพ่นเลย
    มันจะใสๆ ทีนี้จะพ่นสีไรก็ตามสบายเรยติดชัวร์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้