เห็นถามถึงโรงเรียนเก่ากันเยอะ เอามั่ง ใครเคยอยู่เสสะเวชวิทยา ที่เพิ่ง Ent' ปีนี้ตอบที

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Cain, 8 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    หมายถึงพวกที่ตอนนี้อยู่ปี 1 แล้วอ่ะ ผมอยู่ ป.1-ป.6 อ่ะ ไม่ได้ไปแถวนั้นนานแล้ว มันไกลบ้านง่ะ ไม่รู้แถวๆนั้นตอนนี้เป็นไงมั่ง เพื่อนผมก็จำได้มั่งไม่ได้มั่งฮิๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2006
  2. Ping@club21

Ping@club21 New Member Member

1
    0
    0
    มีเด็กเสฯอยู่แถวนี้ด้วยแฮะ ดีใจๆ

ผมก็เสสะเวชเหมือนกันคับ
    เรียนตั้งแต่ ป.1-ม.3 แต่ว่าไม่ได้เอ็นปีนี้อ่ะ ตอนนี้ผมปี 4 ละ

3. Cain

70
    0
    0
    พี่เด็กฝั่งธนเหรอครับ

เหอๆ ผมน่าจะเป็นคนเดียวมั้งที่อยู่แถวๆ ดุสิตแล้วไปเรียนนั่น เหอๆ ถ้าห้องเดียวกันน่าจะรู้แหละ เพราะผมมันสายตลอด

4. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    ไม่เคยเรียนครับแต่เด็กน่ารัก มองประจำเหมือนมองเครื่องบินที่อยู่ตรงข้าม............

5. Cain

70
    0
    0
    Up เผื่อมีคนมาตอบอีก

6. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    เคยเรียนครับตั้งแต่อนุบาล 1 ยัน ป.6 เลย เลขรหัสขึ้นต้น 63xx แก่หรือยังหว่า

7. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เคยเรียนตั้งแต่ ป.1 - ป.6 คับเลข ประจำตัว 8967 คับ

8. Yaa_Forplay

Yaa_Forplay New Member VIP

1,641
    3
    0
    เคยเข้าตอน ป.6 แต่ออกไปตอน ม4.ครับ รหัส 12xxx

~AmmyZaa~ ถูกใจสิ่งนี้
  9. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    เคนเรียนคะ ตั้งแต่ อนุบาล 1/2 ( มิส มณี เปงครูประจำชั้น) - ป.6 /2 (มัสเซอร์ เสรี เปงครูประจำชั้น) เลขประจำตัว 8742 แต่ตอนนี้ จบ ป. ตรี แระอ่ะ

10. RZB-12

553
    197
    0

อิ..อิ..อิ เรียนกับมัสเซอร์ เสรี ด้วยเหรอ..เป็นไงบ้างยังดุเหมือนเดิมไม่ครับตอนที่เรียนอยู่อ่ะ...สมัยพี่เรียนอ่ะแก่เพิ่งเข้ามาสอนใหม่ๆ เลยมั่งถ้าจำไม่ผิด..ส่วนมิสมณีนี่จำไม่ได้แหละว่าสอนวิชาอะไรรู้แต่ว่าสมัยเรียนมันส์มากๆ แต่ตอนนี้เพื่อสมัยเรียนแยกย้ายกันไปหมดแล้วไม่ได้ติดต่อกันเลย...ที่โรงเรียนน่าจะมีงานเลี้ยงรุ่นบ้างเน๊อะถ้าทางจะได้ย้อนระลึกความหลังกันยาวเลย

11. RZB-12

553
    197
    0
    โห..เท่าที่ดูแต่ละคนขึ้นต้นด้วยเลย 8 หรือไม่ก็ 12 เลย แสดงว่าเรานี่โค..ร!! แก่เลย สมัยเรียนอนุบาลอยู่ 1/2 จนย้ายมาเรียน ป. 1-6 ด้วยห้อง 3 ตลอดเลย เลขประจำตัวก็คือ 6384 แก่สุดๆๆ....มีใครเรียนรุ่นเดียวกันบ้างไหมครับ

12. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ได้ข่าวมาว่า มัสเซอร์ เสรี เสียชีวิตแล้วค่ะ เปงโรคอะไรสักอย่างอ่ะคะ จำมะได้อ่ะ
    เปงมัสเซอร์ที่แอมรักมากคนนึงเลยอ่ะ งานศพก้ไม่ได้ไป
    เพื่อนๆ ก้ไม่ได้ติดต่อกันเลยค่ะ หายกันไปหมด

13. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0

ไม่แก่หรอกค่ะ เรียกว่ามีประสบการณ์ อิอิ:D

14. RZB-12

553
    197
    0
    อ้าวมัสเซอร์เสรีเสียยแล้วเหรอไม่รู้เรื่องเลย...ตอนนี้เพื่อนๆ เก่าๆ ก็หายไปหมดแหละ..ตอนนี้แอมแวะไปแถวโรงเรียนบ้างหรือเปล่าเขาปรับปรุงหใลยนะ ลานจอดรถด้านหน้าของเดิมก็แก้ไขใหม่สีสันอาคารสดใสหวานแหวว...ว่างๆ น่าจะนัดพวกศิษย์เก่าไปนั่งคุยกันที่โรงเรียนเน๊อะ

.................ส่วนประสบการณ์นั้นไม่เยอะหรอก..แหมพยายามทำตัวกระชากวัยแล้วนะเนี่ย :D :D

15. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    เรียน ป1-ป6 คับ ตอนนี้ปี 4 แระ

16. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    ดีใจจังเจอเด็กเสฯ เพิ่มขึ้น อิอิ

17. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0

ไม่ได้แวะไปเลยคะ ไม่รู้จะเข้าไปหาใครอ่ะ แหะ แหะ..

ก้ว่างๆนัดกันชาวเด็กเสฯไปเจอกัน คุยกัน เนอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. enforce

2,041
    13
    38
    ไม่ทราบว่าคุณเคนตอนเรียน ป.6/2 มีเพื่อนชื่อ สุนทรี (ขาวๆ น่ารักสุดๆ) หรือเปล่าคับ
    (ถ้ามีก็เรียนรุ่นเดียวกะผม) ผมอยู่ ป.6/5 คับ

มัสเซอร์ เสรี สอนใจดี เฮฮาสนุกดี แต่แฟนแกเป็นครูเหมือนกัน ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว ที่สอนวิชาภาษาอังกฤษ ผมจำได้เลยว่า สอนไม่รู้เรื่องเลย ถามอะไรไม่ได้เลย ด่าเรากลับมาอีก ดุชิบ...
    และลูกชายของ มัสเซอร์ เสรี กะมีส (จำชื่อไม่ได้) ชื่อเดช (มั่ง) ขี้เกกสุดๆๆ เท่าที่จำได้อะคับ

แต่ละอาทิตย์ จะต้องมีคนเตะบอลพลาสติกลอยไปโดน กระจกของห้องเรียนแตก ชั้น 2-3 เนี่ยแหละฮะ
    :D :D :D :D

19. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    :rolleyes: :rolleyes: เท่าที่จำได้ ไม่มีคนชื่อนี่นะคะ ถ้าน่ารักๆห้อง 6/2 จะมี เยอะอ่ะคะ อิอิ ถ้าอยู่ ป.6/5 มีคนชื่อ ไชยา และก้ คมสัน หรืออะไร สันๆ สักอย่างเนี่ย ก้คง รุ่นเดียวกันอ่ะคะ ส่วนไอ้พวกเตะบอลพลาสติกเนี่ย เตะมาโดนกระจกห้องเรียนประจำเลยคะ ตอน ป.6/2 แอมอยู่ชั้น 1 ก้โดนประจำ (บางทีมันชอบเตะมาใส่ขาเวลาเดินอ่ะ โดนรังแก งุงิ งุงิ):D :D :D

20. enforce

2,041
    13
    38
    ไม่ทราบว่า ตอนคุณแอมเรียนก่อนที่จะจบป.6 เขาจะมีถ่ายรูปรุ่นที่สนามเด็กเล่น ไม่ทราบว่าที่ภาพมันเขียนปีการศึกษาอะไรอะครับ ของผมเรียนปีการศึกษา 2536 ดูตรงนี้ sure กว่าจะได้รู้ว่ารุ่นเดียวกะอะเปล่า:D :D :D

21. RZB-12

553
    197
    0
    ไอ้เรื่องเตะบอลบอลพลาสสติกโดยกระจกแตกเนี่ยเป็ยเรื่องปกติของทุกยุค ทุกสมัยสำหรับโรงเรียนนี้ ลืมถามไปว่าห้องดู VDO มันยังอยู่ไหมเนี่ย

22. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0

อ่อ ใช่ค่ะ จะมีถ่ายรูปที่สนาม 3 แต่แอมถ่ายตอนจบอนุบาลอ่ะจิ
    ตอน ป.6 จำไม่ได้นะว่าถ่ายรูปไว้รึป่าว เอาเปงว่าเปงเด็ก เส ฯ เหมือนกันก้แล้วกันนะคะ
    (เพราะไม่รู้จะไปค้นไงดีอ่ะคะ :p ):D :D

23. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    อ่อ ใช่ค่ะ จะมีถ่ายรูปที่สนาม 3 แต่แอมถ่ายตอนจบอนุบาลอ่ะจิ
    ตอน ป.6 จำไม่ได้นะว่าถ่ายรูปไว้รึป่าว เอาเปงว่าเปงเด็ก เส ฯ เหมือนกันก้แล้วกันนะคะ
    (เพราะไม่รู้จะไปค้นไงดีอ่ะคะ :p ):D :D

24. enforce

2,041
    13
    38
    แหะๆๆ ตามนั้นเลยครับ เราเคยเป็นเด็ก เสฯเหมือนกันฮะ :D :D :D :D

25. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    อยู่แถวไหนกันบ้างเหรอค่ะเนี่ย เพื่อน ๆพี่ ๆ เด็ก เสฯ ทั้งหลาย

26. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    เด็กเส ฯ หายไปไหนกันหมดค่ะ

27. enforce

2,041
    13
    38
    ผมอยู่บางบัวทองคับ แล้วคนถามละคับอยู่แถวไหนฮะ

28. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0
    แอมอยู่แถวรังสิตคะ

29. Yaa_Forplay

Yaa_Forplay New Member VIP

1,641
    3
    0

ผมก็เคยอยู่ ป. 6/5 แต่จำอะไรไม่ค่อยได้แล้วอะ ถ้าคนชื่อไชยา นี่ หมายถึงที่ชื่อ ชยา
    เป็นผมเองอะครับ:D :D

30. ~AmmyZaa~

1,380
    12
    0

สงสัยจะ ชื่อ ชยาไรเนี่ยแหละ แอมก้จำไม่ค่อยได้ อ่ะคะ เอิ้กๆ:D :D

ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งนึงนะ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้