ผู้รู้ เรื่อง ยัดลูกใส่มีโอ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย amebat, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amebat

amebat New Member Member

23
    0
    0
    ลูกเรดเดอร์ กับลูกโซ อันไหนวิ่งดีกว่ากาน ทนกว่ากาน เห้งมีคนบอก ต้นเรดเดอร์ได้แต่ปลายโดนลูกโซ

2. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    เรดมันทนกว่า แต่โซแรงก่านิดหน่อย
    สองตัวนี้มันแต่งแตกต่างกันคับ ในเรื่องของคุณสมบัติเฉพาะเกี่ยวกับของที่ใช้
    เรดต้องใช้อันนี้ แต่โซไม่ต้องทำอันนั้น
    โซใส่อันนี้ได้ แต่เรดต้องทำอันนี้ก่อนถึงใส่ได้
    งบพอๆกันแหละ
    ของผมเล่นเรด เพราะไม่ต้องใส่บางอย่างที่ลูกโซต้องใส่ถึงต้องใส่ลูกได้ เพราะขี้เกียจแกะแล้วใส่ใหม่เรื่อยๆโซพอตัวนี้สึกเสียงมันดังโคตะระ ม่ะชอบเสียงดังง่ะเลยเล่นงี้ งิงิ

3. amebat

23
    0
    0
    เหอะเหอะ ไอ้บางอย่างที่ใส่ก็แค่สลักยืดไม่ใช่หรอ ทำไมไม่ยึดที่ข้อเหวี่ยงล่ะ ...................... ใช่ป่ะ

4. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ก้านเดิมมีโอใส่โซไม่พอดีมันต้องมีปลอก ปลอกเนี้ยใช้สักพักเสียงดัง
    ถ้าเปลี่ยนก้านใส่โซได้ แต่แกะมาแล้วก็ยืดซะหน่อย
    แต่ ยืดแล้วเรดต้องรองเสือเยอะกว่าโซ เพราะหัวมันปูดกว่าโซ แต่หลบมากม่ได้มันทะลุ

5. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    แล้วลูก Hispeed ที่มันไซค์เดียวกับลูกโซ 57 มิลนี่ต้องเพิ่มอะไรมั้ยครับ

6. Globblinknight

228
    3
    0
    Hispeed ได้ต้นคับเบาดี ปลายมันหายไป
    ถ้าเอามาทั้งชุดที่เค้าเซตไว้ก็ไม่ต้องทำไรมาก มันสำเร็จรูปคับ
    เลือกเอาตามใจชอบคับ

7. การันตี

ผมว่าลูกโซนิดแรงกว่า ยึดชักก้อได้มากกว่า รถผมใช้มาเป็นปีแล้วยังไม่พังเลย ก้านเดิมยึดมา4มิล เฟืองท้าย15-40 แคม20.5-27.3 วาวล์โซนิค ลองทำดู......รับประกันความแรง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2008
  8. amebat

23
    0
    0
    อ่ะน่ะ บูชสลักลูกโซมาน 13 มิล หรือ ป่าว อ่ะ มีก้านไหนมั้งที่บูสมันใส่กันได้ เอาแบบยาวกว่าก้านเดิม อ่ะครับผู้รุ้ตอบหน่อย

9. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากๆครับ พอดีมีความคิดให้อัตราเร่งมันดีขึ้นแต่ไม่อยากเปลี่ยนแปลงอะไรมากพอดีเปิดหนังสือมอไซค์แล้วเห็นโฆษณาเรื่องลูกสูบตรงรุ่นของไฮสปีดก็เลยใด้ไอเดียทำให้ระยะชักกับขนาดลูกสูบมันเท่ากันคือ 57*57 มันจะใด้เป็น square เหมือน impressa กับ อีโวลูชั่น อ้อแล้วครบเซ็ทของไฮสปีดนี่มีอะไรบ้างครับ

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    การันตี ลูกโซนิค ครับ เคยใช้อยู่ ยืด3mm ก้านเดิม วาล์วโวนิคคู่

ขี่สนุกดีนะครับ ส่วนเรคเดอร์ มันก็วิ่งในระดับของมันอ่ะ

11. amebat

23
    0
    0
    ความเร็วปลาย วิ่งประมาณเท่าไร หรือคับ

12. การันตี

รถผมวิ่งเกือบตัวFเกจน้ำมัน ฟีโน่นะครับยาง1.85

13. amebat

23
    0
    0
    เหอะเหอะ ของเค้าแรงจิง ทามมายมานเงียบเหงากานจังเลยหว่า

14. เอฟคับ

เอฟคับ New Member Member

31
    1
    0
    ไม่รุดิพี่ชายคนโตผมอะก้อใช้ลุกเรดมันก้อดีอะวิ่งเหมือนกันเสียงเงียบเลยไม่ดัง แต่พี่ข้าง<ช่างส่วนตัว>ผมเร่นโซ100 วิ่งเหมือนกัน แต่ไม่เคยเอามาลองกับรถพี่ผม แต่ลูกโซเสียงแมร่งดัง คงแร้วแต่ช่างด้วยแหละร้นไหนทำดีก้อคงไม่ดังมั้งคับ ลองหาข้อมูลดูอะ อย่าพึ่งจัยร้อน

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เงียบพัง ดังวิ่ง !

16. Globblinknight

228
    3
    0
    แล้วแต่ช่างว่าจะหมกได้เนียนแค่ไหนคับ หมกมากมันจะอั้นหน่ะ งิงิ

17. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    คองเฟริมเลย ....

18. art

art New Member Member

97
    0
    0
    งั้นแกก็เลิกหมกดิว่ะ...ตาจั้ม

19. amebat

23
    0
    0
    เหอะเหอะ สรุปจะหมกหรือม่ายหมกเนี้ย

20. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    รออีกคันอยู่ ... ได้เมื่อไหร่ ไม่หมกแน่ๆ..5 55..

21. JumpRacing.

255
    15
    18
    ต้องลอง:D

22. Globblinknight

228
    3
    0
    หมก
    แพ้ไม่ต้องอาย(ก็กรูรถเดิม)
    ชนะแจ่มเลย(๕๕ รถทำมาดีเฟ้ย)
    ก็ไม่รู้ว่าทำไรมานี่
    ไม่หมก
    โดนหมากัดทุกรอบ(รถมันเด่น)
    หมั่นไส้ (มาซะเต็มเลย ขอลองหน่อย)
    แพ้ขึ้นมาอายเขาตาย ทำมาซะเห็นหมด

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    พวกผมถึงตัดสติ๊กเกอร์ ว่า ช้า แต่ โชว์

24. Globblinknight

228
    3
    0
    ของป๋มแปะ แค่ เดิมๆคับ

25. amebat

23
    0
    0
    ถามหน่อยงับ ทำลูกโซไดต้องพันใหม่ป่าว ตอนนี้ช้ายแบตแห้ง สตาร์ทไม่ค่อยติด

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    คนอื่นไม่รู้ แต่พวกผมพันครับ

27. Globblinknight

228
    3
    0
    ไม่พันก็ได้ แต่พันดีกว่า รึไม่ก็เปลี่ยนไปเลยเล่นได้ยาวเลย งิ งิ

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มือด้วย ตีนด้วย ก็ได้อารมอีกแบบดีนะ ลองดูดิ !

29. amebat

23
    0
    0
    อ่ะน่ะ ถ้าใส่แคล้งนูโว เฟืองสตาร์ทมีโอใช้ด้วยกันได้ป่าว อ่ะ

.......

ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้