สอบถามผู้รู้เรื่องอู่ซ่อม B14 แถวมีนบุรีหรือสุขาภิบาล 1 ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นู๋เล็ก, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรบกวนมากๆๆๆ เลยค่ะ สำหรับเพื่อน ๆ พี่ๆ น้อง ๆ ที่เชี่ยวชาญเรื่อง nissan sunny ex saloonค่ะ คือเวลาที่เราลงสะพานมันจะดังกึ๊กเลย วันก่อนพาไปตรวจสภาพเพื่อต่อทะเบียน ช่างบอกว่าโช้คไม่ดี และเวลาเลี้ยวมีเสียงดังตรงล้อ ช่างก็บอกว่าเป็นที่ลูกปืน ไอ้เราผู้หญิงตาดำ ๆ ขับเป็นอย่างเดียว รู้เรื่องเครื่องยนต์ว่าอะไรอยู่ตรงไหนบ้างนิดหน่อย จะทำไงดีค่ะ สงกรานค์ต้องพาแม่ไปต่างจังหวัดด้วย ก็เลยอยากขอความรู้จากผู้เชี่ยวชาญ 1.อยากทราบอู่ที่สามารถประเมินได้ว่ารถเราต้องซ่อมอะไรบ้างเอาแบบไม่หลอกกันนะคะเพราะโดนอู่หลอกมาเยอะแล้ว 2.งบประมาณในการซ่อมประมาณเท่าไรคะ เอาแบบพอใช้ได้ เพราะอีก 2 ปี น่าจะเปลี่ยนแล้วล่ะ แต่ตอนนี้ไม่มีตังส์ต้องใช้ไปก่อน 3.ถ้ามีเบอร์โทร ของอู่จะขอพระคุณอย่างยิ่งจะได้โทรไปถามเขาก่อน ยังไงรบกวนผู้มีจิตเมตตาอนุเคราะห์ด้วยค่ะ

ผู้หญิงตาดำ ๆ

1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    รอ ท่านสมาชิก ละแวกนั้น มาบอกนะคร้าบบบบบ :D:D:D:D

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามนี้คร๊าบบบ...
    แต่ผมไปติ่งเซอร์วิส อ่ะ ...
    ไม่รู้ว่าทำไมไปไกลจัง บ้านอยู่ลาดพร้าว แต่ไปงามวงศ์งาน
    ตอบ... เพราะผ่านไปบ่อย 555

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อู่นี้มีแต่คนนิยม ผมอยู่สาทรยังไปหาพี่ตริ่งสุดหล่อเรยย

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 อยู่ลาดกระบัง ยังไปเลย แหม่ ๆ:D

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไปอยู่2อู่
    อู่ติ่งเดอะมอล์งามวงศ์วาน
    กะลาดพราว้42
    ไปแม่มอยู่2อู่นี้ละ
    แค่แนะนํานะครับลองตัดสินใจดู:D

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    รถรุ่นนี้ไม่รู้ทำไม ที่ติ่ง เซอร์วิซ เค้าซ่อมดี๊ดี ซ่อมกี่ทีรถก็ดีขึ้นแบบเห็นกะตา มันช่างสุดยอดอารายขนาดนี้ บ้านผมอยู่รังสิต ยังต้องลากต้องยกไปให้เค้าซ่อม จิงๆนะ ดึกดื่นแค่ไหน ก็ต้องเอาไปให้แกเท่านั้น โอ้ววววว เรื่องราคา กันเอ๊ง กันเอง ถ้าเป็นสาวๆ ยิ่งกันเอ๊งกันเอง ไม่เชื่อลองดูเบอร์คนแระที่ตอบสิคร๊าบบบ นั่นแร่ะ ทางออกที่ดีที่สุด อิอิ

7. jojo9

3,936
    656
    0
    ผมก็ไปมาทั้งสองอู่แล้วนี่หว่า... :D:D:D

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ของเค้าดีจริงๆๆ เลย อู่ประจำคลับครับ ราคาประหยัด ปลอดภัย แน่นอน
    ปล.ไม่ได้ค่านายหน้านะครับ ออกมาจากใจ........อิอิ

9. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มะก่อนผมก็ถามแบบนี้ ทุกวันนี้รู้แระ ไม่ต้องถามแระ อิอิ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หรือจะไปแถว มีสทีน :D:D:D

11. jojo9

3,936
    656
    0
    แง่มๆ...
    เข้ามาดู ของเค้าดีจริงๆ

12. exuspc

exuspc New Member Member

3
    0
    0
    จะไปแถว มีสทีน อู๋ปากพนังช่างเป็นคนใต้ใจดีมากกผมเอา b14 ไปให้เขาดูแลบ่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้