ถามเรื่องกันชน surf คับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย edan, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. edan

edan New Member Member

13
    0
    0
    จะเอามาใส่ mtx คับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ แปลงยุ่งยากไหม รบกวนเพื่อนๆด้วยคับ ผมมือใหม่หัดแต่ง mtx :sad:คร๊าบบบ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รอกูรูเลยครับ
    ผมไม่รู้เลยเป็นรูกู

3. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ถอดกันชนเดิมวางไว้ที่บ้านแล้วไปหาที่ซื้อเตรียมประแจะเบอร์ 12 และ 14 ไปด้วยแล้วใส่กลับบ้านได้เลยครับ

แบบในรูปใช่ไหมครับ ผมไปซื้อมาเมื่อวานถอดของเก่าใส่ในรถแล้วเอาของใหม่ใส่แทนกลับบ้านเลย ราคาประมาณ 2000 - 3000 บาท ครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    นั้นและครับใส่แล้วจะหล่อเหมือนคันข้างบน

เชียงกงบางนามีครับ ถ้าไปถึงโทรหาผมก็ได้ครับ จะได้บอกร้านไหน 0895272640

5. edan

edan New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณ ..hung2000..nye-noei..blitz-model..มากๆคับ ขอให้หญิงติด..ตรึม..ตรึม สาธุ

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยากใส่มั่ง

7. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    อันนี้คือกันชน surf 130 ใส่อยู่เหมือนกัน หล่อโคตร

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใส่แล้วดุขึ้นเป็นกองเลยแหล่ะ...

9. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ของผมเป็นไมตีร่นแรกง่ะ

จะติดยังไงได้คับ

ช่วยด้วยครับ

10. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แหล่มเลย....

11. JZ_std.

8,075
    74
    0
    รุ่นแรกคือรุ่นไฟโบ้หรือเปล่าครับ

12. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จัดปาย ป๋าแมน

13. surach8

337
    6
    0
    ติดอย่างที่ผมบอกนะครับไม่มีอะไรเป็นพิเศษ ไขน๊อตเอาอันเก่าออกแล้วใส่อันใหม่เข้าไป
    ผมทำเอง ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ

14. ใส่กันชนรุ่นเดียวกันเลยครับ:D:D

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    พี่ท่าทางจะอึดนะเนี้ย ผมแป้ปเดียวเสร็จแล้ว ล้อเล่นครับอิอิอิ

ถ้ามีอินเตอร์คงใส่กันยากนิดอะครับ

16. surach8

337
    6
    0

ว่ากันไป

17. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ตามพี่หนุ่มเลยครับ
    ร่วมแจมด้วยคับ

18. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    แจมด้วยคน

19. panphorm

476
    6
    0
    รถผมประมาณปี 93 โน้น

ผมสังเกตดูตรงไฟเลี้ยวน่ะครับจะไม่เหมือนกัน

ตัวปีกมันจะอยู่ด้านล่างน่ะ

ดูแล้วมันใส่กะตัวถังไม่ได้อ่ะครับ

อยากเท่ห์บ้างจัง
    :sad::sad:

20. surach8

337
    6
    0
    ยืนยันอีกครั้งนะครับว่าใส่ได้ กันชนใส่กันได้ ไม่ต้องสนไฟเลี้ยวมุม คันเก่าผมปี 94 ก็เคยใช้กันชน surf130 นี้อยู่ ครับ
    ดูตัวอย่างในรูปครับคันนี้ขายไปแล้ว

21. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับ

22. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ของผม ปี 94 แก้มไม่โป้งใส่ได้แลยใช่ไหมครับ กลัวมันยืนออกมาครับ

23. JZ_std.

8,075
    74
    0
    มาเที่ยว HILUX CLUB บ่อยๆก็ได้พี่ โจ้ ถ้าพี่จะใส่ๆรุ่นเดียวกับจิ้นเลยพี่ถ้าเป็นไฟโบ้ เชียงกงบางนามีเยอะ ที่ชายล่างเป็นเหล็กอะครับ

24. panphorm

476
    6
    0
    เรื่องกันชนจบแล้วครับ สำหรับผม

แต่ขอถามต่ออีกนิดนึงครับ

ตัวกระจกมองข้างเนี้ยใส่ของ Surf ได้หรือป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่

อยากให้เป็นแบบปรับด้วยไฟฟ้าแล้วก้อติดไฟเลี้ยวด้วยได้มั้ยครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบน้ะครับ

25. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ใส่ได้ครับพอดีเลย มุมมองโครตแจ่มไม่เหมือนกระจกติดรถ เป็น Surf 130 ปรับไฟฟ้าได้ พับไม่ได้ ไฟเลี้ยวที่ติดกระจกมองข้างSurf แท้ๆไม่มีผลิตครับ ที่เห็นๆใส่กันเป็นของคลองถมครับ

26. JZ_std.

8,075
    74
    0
    น่าจะพับได้นะพี่ต้น แต่คงต้องใช้มือ อิอิอิอิ:D:D:D

27. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ขอบคุณครับตาแมน แล้วจะหาเวลาไปมิตติ้งด้วยนะครับ

28. surach8

337
    6
    0

กระจก 130 ใส่ได้เลยครับ หาที่ติด switch แล้วเดินสายไฟ วงจรมีในกระทู้ diy ผมลงไว้ให้

29. surach8

337
    6
    0

surf 130 ไม่น่ามีแบบพับได้ แต่ Surf 185 ไม่แน่ใจอาจจะมี

30. panphorm

476
    6
    0
    ขอบคุณ คุณ nye-noei มากเลยน้ะครับ

และต้องขอโทษคุณ edan ด้วยน้ะครับที่เข้ามาถามในกระทู้ของคุณโดยที่ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่

ตอนนี้ผมมีโครงการที่จะเสริมหล่อไมตี้ของผม

แท้จริงแล้วคันนี้เป็นรถที่เป็นมรดกตกทอดมาจากพ่อผม

อายุอาณามก้อหลายอยู่

เป็นไมตี้รุ่นแรกอีกต่างหาก

ยังไงก้อขอสวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนด้วยน้ะครับ

ผมชื่อ "บอย" ครับ

อยู่ นครสวรรค์

ขอบคุณครับ
    :):):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้