ดูอย่างไรคับว่าแบตหรือไดรชาร์จเสีย พ่วงแบตแล้วก็ไม่ติด ต้องยกแบตไปชาร์จ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เดชา เอี่ยมสำอางค์, 28 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ดูอย่างไรคับว่าแบตหรือไดรชาร์จเสีย พ่วงแบตแล้วก็ไม่ติด ต้องยกแบตไปชาร์จ พอติดวิ่งไปจอดก็ติดปกติขับไปเป็น100 โลคับแต่จอดข้ามคืนบ่ายมาสตาร์ทไม่ติดคับ

1. โทษทีอ่านไม่จบ เช็คแบตเลยค่ะ

2. ขอบคุณคับ

3. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ถอดขั่วแบตออกข้างไหนก็ได้ถ้าเครื่องดับไดร์ชาร์จเสียอีกย่างถ้าไดร์เสียดูที่หน้าปัดเครื่องติดแล้วรูปแบตมันจะขึ้น่ะครับ

4. ถ้าขับมาจอดข้ามคืนแบตหมดแบตเสียครับ ถ้าไดชาจเสีย ถ้าเราไม่เปิดไปหน้า วิทยุ แบตดีๆน่าจะอยู่ได้นานกว่านี้ครับ

5. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    อย่าลืมนะครับแอร์ไฟทุกอย่างใช้จากแบตถ้าไดร์เสื่อมแต่ที่น่าสงสัยที่สุดก็แบตครับ

6. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ถ้าไดร์เสียนี้ยิ่งหัวฉีดด้วยนี้เสร็จเลยดับกลางอากาศไฟหมดหม้อไม่มีไฟไปเลี้ยงกล่อง

7. ยังไม่เคยดับกลางอากาศคับ เคยแต่จอดไวัแลังสตาร์จไม่ติด

8. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    เช็คง่ายอย่างผมว่าครับติดเครื่องถอดขั่วแบตถ้าดับไดร์พัง

คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้