ติดสติ๊กเกอร์ยังไง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปซื้อสติ๊กเกอร์ติดไฟหน้ามา40บาทไม่รู้ว่าจะติดยังไงเห็นบางคันติดครึ่งนึง บางคันติดเต็ม รบกวนคนที่เคยติดช่วยบอกหน่อยว่าแบบไหนดีกว่ากัน

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ติดไฟหน้า ถ้าติดทั้งอันแสงที่ออกมามันจะสว่างน้อยลงซิครับ ติดทำเป็นคิ้วบนหรือล่าง น่าจะดีกว่านะ
    ส่วนใหญ่ถ้าติดทั้งอันจะเป็นพวกสปอตไลท์ซะมากกว่า

แต่เดี๋ยวรอคนเคยติดมาบอกดีกว่า...:D

2. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ผมก็ว่าติดสปอร์ตไลท์ดีกว่านะ

3. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ติดได้ครับ...ถ้าไฟสว่างพอ.....แต่ว่าน้ารวจจะทักทายบ่อยหน่อยน๊ะ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    วิธีติดไม่ยากครับ
    ใช้ไดร์เป่าแล้วดึงครับ
    ใช้ฝีมือนิดนึง

5. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    1.ให้วัดขนาดสติ๊กเกอร์ที่จะติดที่ไฟ 2.ให้ลอกสติ๊กเกอร์ออกแล้วเอาแชมพูผสมนำแล้วฉีดให้ทั่วสติ๊กเกอร์กับโคมไฟ 3.ติดสติ๊กเกอร์ที่โคมไฟแล้วใช้บัตรเติมเงินรีดน้ำออกจนไม่มีฟองอากาศแล้วใช้กระดาษทิชชู่ซับให้แห้งก็เป็นอันเสร็จพิธีครับ

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    55

ตามนั้นเลยครับแต่มีอีกข้อหนึ่งที่ลืมไปอีก2ข้อคือ ข้อ5 นำไดเป่าผมเป่าให้แห้งหรือไปจอดตากแดดเพื่อจะทำให้กาวติดแน่นยั่งยืน ข้อ6 ถ่ายรูปสวยๆมาลงให้พวกเราชมด้วยว่าสวยเพียงปานใด:eek::eek::eek:

7. ขอบคุณครับ จะลองไปติดดู

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับผม

9. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ลืมข้อ 7 ไปอีกข้อครับ ต้องมี โซดา-น้ำแข็ง-กับแกล้มและสุรา-นารีครับ ก๊ากกกกกกกก:D:D:D

10. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สติ๊กเกอร์ยังไงเหรอคับ อยากเห็นอิอิ โพสรูปให้ดูหน่อยคับติดเสร็จแล้ว

11. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ขอดูบ้างนะครับ กำลังคิดว่าอยากจะติดอยู่เหมือนกันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้