????????Ը????ҷ???Դ???俺?ҧ?Ѻ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พอดีผมไปเปลี่ยนโปรเจคเตอร์มา แล้วมันเป็นฝ้าด้านในอ่ะคับ เหมือนไอน้ำ
    ไม่ได้แกะโคมเลยคับ อยู่ดีๆมันก็เป็น

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีวิธีแก้โดยไม่ต้องถอดโคมมาทำความสะอาดบ้างคับ
    ขี้เกียจแกะกันชน

ถ้าเอารถไปตากแดดนานๆจะหายมั้ย

ขอคำชี้แนะด้วยคับ

2. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ถ้าเกิดเป็นไอน้ำข้างในก็เปิดฝากระโปรงจอดตากแดดไว้ก็ได้คับ แต่ถ้าเกิดเป็นรอยฝ้าด้านในวิธีแก้ก็คงต้องถอดโคมออกมาขัดคับผม

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    จอดตากแดดไว้ ถ้าจะให้ดีถอดหลอดออกด้วยครับ

4. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ปล่อย ไว้ ไม่กี่ วันก็หายครับ เพราะเป็นเหมือนกัน โดนตอนล้างรถอะ
    แต่คราวหลัง ไม่เป็นแล้ว จึงสันนิถานว่า คงเกิดจากการฉีดน้ำ
    เข้าไปในบางมุมอะครับ (ล้างเอง ดีที่สุดครับ น้ำไม่แรง + ประหยัด + สะอาด
    + รถโดนอะไรมาจะได้รู้) อิอิ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เค้าซีลมาไม่ดีป่าวครับ ถ้าล้างรถ หรือฝนตก แล้วมีฝ้าทุกครั้ง ให้เอาโคมมาซีลซิลิโคนใหม่ เหอะครับ

ถ้าปล่อยให้ฝ้าขึ้นหลาย ๆ ครั้ง โคมจะไม่ใสน่ะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จอดตากแดด

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ไม่ใช่ซีลไม่ดีหรอกครับโคมพวกนี้มันไม่ได้ซีลมาเวลาซื้อต้องซีลใหม่ด้วยนะ

ส่วนมากคนไม่ค่อยรู้กันอ่ะวิธีแก้เคยทำคือ เอาโคมออกมาแล้วหงายให้รูใส่

หลอดอยู่ด้านบน แล้วเอาไดร์เป่าผมเป่าหน้าโคมที่อยู่ด้านล่าง เปิดความร้อน

อ่อนๆนะเดี๋ยวก็หายก่อนใส่กลับอย่าลืมซีลใหม่ด้วยล่ะท่าน

8. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคยเป็นเหมือนกัน แต่จอดจากแดดไว้ 1-2 วัน ก็หายไปเอง

9. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    สรุปว่า ต้องขาย แล้ว ซื้อรถใหม่ ครับ หรือไม่ก็ลง B18 อาจจะทำให้ฝ้า หายไปได้นะ ผมว่า 555555

10. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คือของผมมัน B18 อยู่แล้วอ่ะคับ ว่าแต่ว่า มันเกี่ยวตรงไหนเนี่ย -*-

11. ลองใช้ครีมทาฝ้า อามีร่าเอ็กซ์ ดูสิ

12. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    พรุ่งนี้เอามาฝากด้วยนะคับพี่เต้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้